สอบถามเพื่อนๆหน่อยคับ ผมซื้อหม้อน้ำเซียงกงมาเปลี่ยนเองที่บ้าน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mainees S Mainees, 24 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆหน่อยคับ ผมซื้อหม้อน้ำเซียงกงมาเปลี่ยนเองที่บ้าน (โชคดีที่รั่วเมื่อถอยจอดเสร็จแล้วเลยต้องทำเอง) ปรากฎว่าท่อของหม้อน้ำใหญ่กว่าเดิม ตอนนี้ท่อน้ำล่างใช้ที่ติดของเซียงกงมา ถ้ามันรั่วจะซื้ออะไหล่แบบไหนมาใช้แทนได้คับเพราะไม่แน่ใจว่าใช้แบบติดรถเดิมได้คับ ขอบคุณครับ

1. ขอภาพปลากรอบด้วยครับ

2. หม้อน้ำจะมี คอใหญ่ กับคอเล็ก

3. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ถอดหน้าแปลนที่เปนมิเนียมไปเชื่อมต่อให้เป็นปากใหญ่ทั้งบนและล่าง

4. เปลี่ยนท่อยางง่ายกว่ามั้ย

5. มีท่อตรงรุ่นขาย

6. ขอภาพไม่มาที

7. ใช่ ของผมก็ GA หม้อน้ำคอใหญ่

8. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ที่ผมเข้าใจคือว่าคอหม้อน้ำใหญ่ คอจากเครื่องเล็ก ประมาณนี้อะครับ

9. นั้นเหละครับ มีท่อยางใส่พอดีเลย ผมเคยใส่อยู่

10. ถ้าหมายถึงท่อยางหม้อน้ำฝั่งนึงใหญ่ อีกฝั่งนึงเล็ก เซียงกงมีเยอะแยะครับ

11. ขอโทษด้วยครับ เมื่อวาน post แล้ว ออกไปข้างนอก เลยไม่ได้ลงรูปคับ จากรูปใช้ลวดรัดชั่วคราวเพื่อไปซื้อสายรัดใหม่เพราะออกไปซื้อลำบาก (ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ของใหม่ใหญ่กว่าเยอะ) จากเดิมขนาด 1นิ้ว 2หุน กลายเป็น 1 นิ้ว 6 หุน ที่ท่อบน

12. ส่วนท่อล่าง (ที่แถมมากับหม้อน้ำ) ก็หมิ่นแหม่ไปนิด ไปซื้อสายรัดใหม่เพื่อเปลี่ยนอีกทีแล้วคับ ก็เลยสงสัยว่าถ้าท่อยางชุดนี้ เปื่อยแล้ว จะหาซื้อได้ที่เซียงกงใช่ไม๊คับ ขอบคุณครับ

13. หาเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ เซียงกงมีท่อลดขนาดใหญ่ไปเล็ก ทั้งท่อบน ท่อล่างครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้