คืออาการรถผมเป็นเมื่อเช้านี้อาการสตาทร์น้ำมันติดแต่เหมือนจะดับ...ต้องเร่งช่วยพอสักสองสา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tongtang Thanawat, 27 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    คืออาการรถผมเป็นเมื่อเช้านี้อาการสตาทร์น้ำมันติดแต่เหมือนจะดับ...ต้องเร่งช่วยพอสักสองสามนาทีก็เหมือนจะเครื่องดับอีกครับต้องเร่ง พอเปลี่ยนเป็นแก็สกลับปรกติ เป็นจากสาเหตุใดบ้างครับ ต้องเช็คตัวไหนบ้างครับแล้วมีร้านแนะนำแถวๆรามอินทราบ้างไหมครับ...ขอบคุณครับ

1. แอร์โฟล์มั้งครับ ลองให้ร้านเช็คดู

2. มิกเซอรคับบัง แอรโฟว

3. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊ก-กรองน้ำมัน-หัวฉีด ถ้าเป็นแต่น้ำมันนะครับ รอน้าๆท่านอื่น

4. Indy Man

Indy Man Guest

0
    0
    0
    อันดับแรกไล่เช็คก่อนเลยว่าอากาศไหลเข้าห้องเผาไหม้สะดวกหรือเปล่า ผมเคยเจอเคสกรองเปลือยเบี้ยวนิดหน่อยตอนวิ่งน้ำมันเลยสะดุดนิด ๆ ถ้าไม่ใช่ั้ก็ไล่ไปหัวฉีด ปั้มติ้ก แล้วก็แอร์โฟลว์ครับ

ขอบคุณครับลองไล่ดูพวกปลักกับท่อต่างๆ ตอนนี้หายแล้วครับล้างแอร์โฟร์ ถ้าแอร์โฟร์ลาโลกว่าจะไปหาเซียงกงมาใว้เป็นอะไหล่ราคาประมาณเท่าไหร ครับ ga-16 หายากหรือเปล่าครับ ถ้าใครมีอินบอกใว้หน่อยนะครับถ้าจะขาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้