มีใครใช้e20หรือe85ในsr20มั้งไหมคับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างกล่องเดิมโมรอมได้ไหม ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Anusorn O Rujirachun, 26 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครใช้e20หรือe85ในsr20มั้งไหมคับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างกล่องเดิมโมรอมได้ไหม ขอบคุณครับ

1. กล่องโมรอมได้ จะเป็นsr p10 ไฮพอร์ท กล่องp11โลว์พอร์ทไม่ได้

2. มีอีกไหมคับความเหน

3. e85 เติมใช้ไปก่อน ครึ่งปีค่อยเปลี่ยนสายน้ำมันทั้งระบบ และต้องมีกล่องพ่วงเพื่อปรับเพิ่มการจ่ายน้ำมันด้วยครับ ส่วนe20 เติมได้เลย อาจจะปรับองศาจุดระเบิดบ้างครับ

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนสายทน e85ในถัง กับ ตรงหน้าเครื่อง น่ะ ส่วนกล่องรอมได้คัฟ เปิดฝากล่องออกมา สังเกตดูถ้ามีรูประมาณ 10รู คู่กัน มันจะยุ่มุมๆลองดู ถ้ามีรอมได้ แต่ก็อย่างที่ พี่ บีสิบสี่ โอนลี่ บอกและมั้ง

5. ที่ผมใช้อยู่ก็ใส่กล่อง e85 เปลี่ยนท่อน้ำมันหน้าเครื่อง ท่อแช่ในถัง หัวฉีดเดิมแค่นั้นครับ แต่เอาตามความรู้สึกใส่กล่อง e85 แล้วไปเติม e20 หรือ 91 95 วิ่งดีไม่เท่า e85

6. E85ใส่ได้ใช้ได้ทำรอมได้...แต่ต้องเปลี่ยนอะไหล่หรือเช็คการทำงานอยู่บ่อยๆและที่สำคัญใช้ E85 ไม่ควรจอดนานต้องขับรถบ่อยๆจะเวิร์ค รอมทำได้ พ่วงกล่องก็ได้แล้วแต่งบจากความชอบของเจ้าของเรย...หัวฉีดแนะนำให้เปลี่ยนใหญ่ขึ้นนิดนึง...ปั้มติกแช่ในถังทน E85 สายE85 ประมาณนี้

ตอนนี้เติมe20ขับ. ปกติดีไม่มีอะไรติดขัด. แต่สตารทยากนืดนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้