สอบถามครับ เช็คน้ำมันเกียร์ ตอนติดหรือดับเครื่องคับ b14ท้ายแยก 99

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeab Cameraman, 3 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeab Cameraman

Jeab Cameraman Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ เช็คน้ำมันเกียร์ ตอนติดหรือดับเครื่องคับ b14ท้ายแยก 99

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
  3. เกียร์ออโต้ติดเครื่องเดินหน้าถอยหลังแล้ววัดระดับ

4. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ เกียร์ออโต้ก็ควรดับเครื่องนะครับ เพราะตอนติดดเครื่องยนต์นั้น น้ำมันเครื่องจะถูกดันไปใช้ในเครื่อง ทำให้การวัดนั้น ได้ค่าไม่เที่ยงตรงครับ

5. Jeab Cameraman

Jeab Cameraman Guest

0
    0
    0
    นั้นละคับ เอาไงดี น้ำมันเกียร์นะคับ^^

6. ดับจ้า. ดับซักพักค่อยวัดเหมือนน้ำมีนเครื่อง

7. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ในคู่มือให้ติดเครื่องเช็คที่รอบเดินเบาครับ แต่จะเช็คยังไงก็ไม่มีผลเท่าไรครับ ไม่ขาด ไม่เกิน เป็นพอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้