โคมดำแท้ๆ กับ โคมดำพ่นเอง ต่างกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย fit man, 23 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fit man

fit man Guest

0
    0
    0
    โคมดำแท้ๆ กับ โคมดำพ่นเอง ต่างกันยังไงครับ มีวิธีดูคร่าวๆยังไงบ้างครับ พอดีมีคนรู้จักเค้าจะขายให้ ( ก่อน minor ) เค้าบอกตอนเค้าซื้อๆ มาเกือบหมื่น เค้าขายให้ 5000 เค้าบอกไม่ใช่โคมพ่นชัวร์ ว่าเซียนทั้งหลายบอกผมที กลัวโดนหลอกน่ะครับ

2. NONLIMIT

NONLIMIT New Member Member

59
    0
    0

จากที่รู้มานะคับ

โคมที่ 0 เนี่ย มันจะดำเงาดูหลอกๆตา แต่ถ้าโคมพ่นเองจะออกแนวดำด้านอ่ะคับ
    ส่วนจะดูยังไงว่าพ่นเองหรือป่าว น่าจะสังเกตได้จากการยิงกาวที่โคมน่ะคับ เพราะถ้าพ่นเองเนี่ย มันต้องแกะออกมาพ่น:(
    ผมก้อไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคับ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ต้องถามก่อนนะคับว่า โคมแท้ที่คุณเข้าใจ คือโคมบ้านเราออกศูนย์ที่ติดมากะรถสีดำใช่ปะ ถ้าใช่แทบไม่ต่างเลยนอกจากสี เพราะเค้าสีแบบเดียวกะตัวถังเรย คือดำเงา

ถ้าเปนโคมญี่ปุ่น มันจะต่างที่รายละเอียด พวกเส้นกระจายแสงในโคม สีจะเปนสีดำเทา และไม่เงา ซึ่งจะใกล้เคียงกะดำด้าน หรือดำเมททัลลิก

โคมดำบ้านเรามันก้อคือโคมสีเดียวกะตัวรถคับ เผอิญมันมากะรถสีดำเท่านั้น

ส่วนญี่ปุ่นจะมีโคมดำเฉพาะรุ่นตัวท๊อปเรย ไม่ใช่เฉพาะรถสีดำ

ส่วนเรื่องซีลเนี่ย ทำให้เหมือนเดิมดูแทบไม่ออกเรยว่าแกะมาก้อทำได้คับ :):)

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยทำโคมดำกับร้านหนึ่งแถวสุขาภิบาล (ชื่อคล้ายระยะทางควอเตอร์ไมล์) ฝนตกน้ำเข้าบรรลัยเลยคับ

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    งืมๆ พอจะนึกออกคับ ถ้าไงถอดมาเอาซีลใหม่น่าจะหายนะคับ

6. akemobile

akemobile New Member Member

2
    0
    0
    มันต่างกันที่ ราคา แน่นอนครับ
    และ คุณภาพ ด้วย ครับ

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ชัวร์ครับ เพราะไม่รู้คนทำเก่าทำไว้แย่ขนาดไหน และก้อสีที่พ่นไว้พอโดนความร้อนโคมมันสีหม่นอ่ะครับ เลยเปลี่ยนโคมไปเลยครับ :)

รถน้องโซ SONIC STATION ครับ

ปล.ผมมีโคมดำใหม่100% งานรับรองคุณภาพ 4500.-

และ โคมMINOR CHANGEใหม่ 5,800.- ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2007
  8. Asuka

Asuka Guest

0
    0
    0
    โคมดำใหม่ที่ว่านี่เป็นของในนี้พ่นเอง หรือของญี่ปุ่นครับ( ก่อน minor ใช่ป่าว) แล้วโคม Minor นี่ของ taiwan ใช่มั๊ยครับ

9. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เป็นของแท้จีน ทั้งสองครับ

10. Asuka

Asuka Guest

0
    0
    0
    แท้จริงก็ก๊อปใช่ป่ะครับ ถามนิดนึงได้มั๊ยครับว่า แท้จีน กับญี่ปุ่นเนี่ย จริงๆแล้วต่างกันเยอะมั๊ยเรื่องคุณภาพ + ภายนอก เช่น สีพลาสติกตรงไฟหรี่ , ใช้ไปแล้วจะมีปัญหาอะไรมั๊ย , ดุปุ๊บรู้เลยมั๊ยว่านี่ไม่ใช่ของแท้ ทำนองเนี้ยน่ะครับ

ปล. รูปโคมดำก่อน minor นี่มีรูปใกล้ๆมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

11. Asuka

Asuka Guest

0
    0
    0
    มา up ขอค.รู้คับ ไม่มีใครตอบเลย

12. takky_relation

takky_relation New Member Member

17
    0
    0
    คือ...อยากจะบอกว่า แทบจะไม่แตกต่างอะไรกันเรยคับ เหมือนกันมากๆ ถ้าอยากประหยัดงบก้อใส่ของจีนก้อได้คับ ของญี่ปุ่นมานแพงกว่าเยอะแยะเรยคับ ^^

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ต่างกันที่คุณภาพน่ะคับ

เหมือนโน้ตบุ้คประกอบจากญี่ปุ่น กะประกอบที่ไต้หวันอะไรทำนองนั้น

แต่ก้อผ่านมาตราฐานนะคับ

ของก๊อป มันจะดูไม่ค่อยเนียนอะคับ ทั้งวัสดุและคุณภาพงานประกอบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้