ช่วยด้วยๆๆๆๆๆ วิ่งได้แค่ เกียร์เดว

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kromma, 31 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    คือว่าผมใช้ แอสติน่าตาตี่ ปี95เครื่องเดิม1.8 แล้วมันเกียร์ออโต้ครัชมันหมด ทำให้วิ่งได้แค่เกียร์1
    จะซ่อมก้อต้องยกเกียร์ใหม่เปนหมื่น
    อยากถามว่า
    ซ่อมเกียร์ ยกเกียร์ใหม่ ยกเครื่องใหม่ไปหาเครื่องเดิมมาลง วางแปลงเครื่องอื่น อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันคับ
    รบกวนทีน่ะคับ

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อย่างแรกเลยคือต้องถามว่าชอบขับแบบไหนมากกว่าครับ
    เพราะว่าเปลี่ยนเกียร์ไม่ว่าจะออโต้หรือแมนน่วลก็ราคา
    ต่างกันไม่มากเป็นหลักหมื่นขึ้นแน่นอนแต่ส่วนที่ต่าง
    จริงๆคือการที่เราสามารถเปลี่ยนครัชของเกียร์แมนน่วล
    เมื่อมันหมดได้ทำให้ต้นทุนค่าใช้จ่ายในครั้งต่อไปจะถูกกว่าออโต้เยอะ
    เลยทีเดียว

ดอยู่อย่างนึงที่ผมบอกตอนแรกคือการที่เราขับออโต้มาก่อนจะทำให้เรา
    อาจจะเกิดอาการเมื่อยและเบื่อเกียร์แมนน่วลไปเลยก็ได้แถมอาจจะทำให้
    เกิดอาการที่เสียดายที่คิดผิดในการเปลี่ยนเลยจะบอกให้ตัดสินใจให้ดีก่อน
    ที่จะเปลี่ยนหน่ะครับแต่ถ้าชอบและคิดที่จะเปลี่ยนถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีเลยครับ
    แต่ถ้าพูดถึงความสบายออโต้กินขาดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้