Pioneer 6850 กับ Alpine 9843 เสียงที่ออกมา แตกต่างกันยังไงครับ ไม่นับราคา

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย J_IDOL, 20 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. J_IDOL

J_IDOL New Member Member

2
    0
    0
    คือจะติดตั้งเครื่องเสียงใหม่ครับ
    กำลังเลือกฟร้อนครับ
    ระหว่าง Pioneer 6850 กับ Alpine 9843
    เอาแบบไม่มีแอมป์ครับ อันไหนเสียงออกมาดีว่า
    ใช้ลำโพง MTX -CTC160 คู่หน้า
    PRISM 6904 ในคู่หลัง
    ถ้าเอาส่วนต่างของราคาฟร้อนท์ มาเพิ่มแอมป์ คุ้มค่ากว่ามั้ยครับ
    Alpine 9843 นี่โชว์ชื่อเพลง ชื่อโฟลเดอร์ มั้ยครับ
    ผมฟังเพลง แนว HIPHOP ROCK DANCE ครับ
    ปล. ค่าติดตั้งประมาณกี่บาทหรือครับ อยากเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ กับสายไฟด้วยพร้อมกล่องฟิว
    รถ NEO 2001 ครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ฟังเพลงแนวนี้ก็เลือก Pioneer เถอะคับ Alpine เสียงที่ได้ไม่ได้ไปตามทางที่ต้องการเลยคับ

3. tana_d

tana_d New Member Member

12
    0
    0
    KENWOOD Very Good for hard song

4. Live Forever

Live Forever New Member Member

1
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณ Robin คับ
    เพลงแนว hip hop rock dance เทียบกัน 2 ตัว pio ทำได้ดีกว่าแน่นอน
    ผมใช้ ALPINE รุ่นนี้อยู่ เสียงมันจะออกใส ๆ อ่ะคับ
    ถ้าเน้นเสียงร้องก็ต้องรุ่นนี้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้