แบต.เสียนอกจากทิ้งแล้วทำไรได้อีกครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย SysOP, 13 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    เป็นแบตน้ำ 80 แอมป์ธรรมดาครับ แต่รถจอดทิ้งไว้นานเป็นเดือนสตาร์ทไม่ติด เลยไปสอยตัวใหม่ใช้งานส่ะ แต่ดูเสียดายตัวเก่าแค่น้ำกลั่นมันแห้ง(ใช้งานได้ไม่ถึงปี)

ผมเอาไปชาร์ตไฟใหม่แล้วเอามาต่อขนานกับลูกเดิมได้ป่าวครับ(พอดีในรถมีเครื่องเสียงนิดหน่อย เปิดแล้วไฟมันตก)

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ไดชาจทำงานหนักแน่นอนต่อขนาน

3. SysOP

187
    2
    0
    มันจะพังเลยใช่ป่าวครับ

4. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    แบต น้ำ จะ ชาร์ต ไฟเข้า ขอนข้างช้าคับ ส่วนมากถ้าจะพ่วงแบต

จะใช้เป็นแบตแห้งดีกว่าคับ ไม่กินกำลัง ไดชาร์ต มากเกินไป

5. SysOP

187
    2
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้