ทำซุ้มล้อ Vios

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย NoNg_GuY, 24 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NoNg_GuY

NoNg_GuY New Member Member

44
    1
    0
    ขอถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ

เพื่อนๆๆๆใส่ล้อขอบ 17 ติดซุมล้อกันบ้างมั้ยครับ

ของผมใส่ 205/45R17 ใสโช้ค Tein ข้างหลังรถมีตู้ซับ 12 นิ้ว
    ปรากฎว่าพอเวลาเลี้ยวมันติดอ่ะครับ แล้วเวลาตกมันก็ติดซุ้มล้อ ทั้งล้อหน้าและล้อหลังเลย
    โดยเฉพาะด้านซ้ายของรถ ส่วนด้านขวาไม่ค่อยติด พอกลับมาถึงบ้านผมก็ดูว่ามันเป็นเพราะอะไร ปรากฎว่า
    ด้านซ้ายทั้งหน้าทั้งหลังแฟนผมเคยไปเบียดมา ทำให้โป่งมันหลบเข้าไป มากกว่าด้านขวา โดยที่มองภายนอกไม่เห็นเลย แต่ระยะห่างระหว่างซุ้มล้อกับยางมานน้อยกว่าด้านขวาซึ่งไม่เคยเบียดเลย ทั้งที่ส่งไปซ่อมมาแล้วตอนเบียด แสดงว่าอู่เค้าทำให้ไม่เหมือนเดิม ซุ้มล้อมันเลยแคบกว่าเดิม

อยากถามเพื่อนๆๆที่โหลดและใส่ ขอบ 17 กันมามีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ
    แล้วผมต้องอย่างไรบ้างครับ ผมอยู่แถวอ่อนนุช มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ตอนนี้ไม่กล้าขับเลย เพราะมานเล่นยางใหม่ผมเป็นรอยเยอะมากเลยครับ กินเป็นร่องลึกมากแล้วเลยยางหลุดออกมาตรงที่โดนเป็นเส้นเลย เสียดายยางมากๆๆเลยครับ และกลัวมานแตกเอาด้วย :cry:

ขอขอบคุณเพื่อนๆๆสมาชิกทุกคนที่ช่วยตอบล่วงหน้าครับ :D

2. kugolfza

kugolfza New Member Member

212
    2
    0
    รถของผมมันก็ติดเหมือนกันอ่ะครับ...ว่าจะหาที่ดีๆทำอยู่ ใครรู้จักก็เเนะนำหน่อยน่ะครับ..

3. PORVIOS

PORVIOS New Member Member

129
    1
    0
    รถผมก็ติด อยากหล่อต้องทำใจคับ

4. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    ติดเหมือนกันคับ ชินแล้ว:D

5. NoNg_GuY

NoNg_GuY New Member Member

44
    1
    0
    ขอบคุณ คุณปอ และทุกๆๆท่านครับ ตอนนี้เริ่มจะ ชินแล้วครับ
    555555555

6. tae81

tae81 New Member VIP

5
    0
    0
    ติดเหมือนกันครับ,อีกหนึ่งเสียงครับ

7. beerosaur

beerosaur New Member Member

17
    13
    0
    ตีโป่งออก 4 ล้อ ครึ่ง ถึง 1 นิ้วครับ แล้วพับขอบซุ้ม จะติดน้อยลง จะโดนตอนเลี้ยว หรือ จั๊มลงมาสุดๆเท่านั้น

แก้ไขล่าสุด: 21 กันยายน 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้