TOYO INTERNATIONAL TRACK DAY / DRIFT SCHOOL 26 สิงหาคม 2550 ณ BRC ครั้งที่ 4

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย mick200sx, 30 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mick200sx

mick200sx New Member VIP

32
    3
    0
    วันที่: 26 สิงหาคม 2550 (วันอาทิตย์)

สถานที่: สนาม BRC หลังซีคอนฯ

เวลา: 8:30 – 17:30

จำนวน: 50 คัน (20 คัน สำหรับ รถทางเรียบที่ต้องการฝึกขับในสนามแข่งเพื่อเรียนทักษะการขับขี่ปลอดภัย และ รถ Drift ที่ต้องการมาฝึก หรือ ซ้อมจำนวน 30 คันเท่านั้น)

โรงเรียน TOYO Drift: สําหรับผู้ที่ไม่มีประสบการณ์ด้าน Drift และต้องการเรียนสามารถสมัครได้ในราคาเท่ากันแต่เราจะรับแค่ 10 คนเท่านั้น.

ค่าใช้จ่ายสําหรับรถ 1 คัน + คนขับ 1 คน: 2,000 บาท ถ้าสมัครวันนี้ จนถึง วันที่ 15 สิงหาคม หลังจากนั้นค่าใช้จ่ายจะเพิ่มเป็น 2,500 บาท

ผู้โดยสาร: มีค่าใช้จ่าย 200 บาทต่อ 1 ท่าน.

ติดต่อและสมัคร: บริษัท โค้วอินเตอร์ บิสสิเนส 02-623-0824, 02-22 33 44 2 คุณโป้ง

ข้อมูลเพิ่มเติม: คุณมิก 081-924-5264

รายละเอียด:

กิจกรรมจะถูกแบ่งเป็น 2 ส่วนใหญ่ๆ คือด้านซ้ายจะทำการเปิดเป็นสนามซ้อม International Track Dayสำหรับทุกท่าน TOYO DRIFT SCHOOL / TRACK DAY

ส่วนสนามทางด้านขวาจะถูกแบ่งออกมาสำหรับในการสอนดริฟท์ TOYO Drift Schoolโดยจะมีผู้ทำการฝึกสอนและให้การแนะนำ ซึ่งจะมี คุณกี้, คุณนนท์, คุณแชมป์, คุณโต้ง และ คุณมิก

ในส่วนของ International Track Day ท่านจะได้สัมผัสกับกฎกติกา มารยาทตามมาตรฐานสากล ซึ่งจะเป็นครั้งแรกในประเทศไทย พร้อมกับไลน์สนามที่ใช้สำหรับแข่งดริฟท์ในอาทิตย์ถัดไป ทั้งนี้ท่านสามารถใช้เวลาศึกษาไลน์โดยไม่ต้องรีบร้อนเพราะจะมีเวลาถึง 8 ชม.ให้ท่านได้ใช้

ในส่วนของ TOYO Drift School ท่านจะเรียนรู้ทักษะขั้นพื้นฐานการขับขี่ดริฟท์โดยใช้วิธีการ slide ที่แตกต่างกันออกไปโดยจะมีผู้ฝึกสอนดูแลอย่างใกล้ชิด ทั้งนี้และทั้งนั้นรถที่จะเข้าคอร์สจำเป็นต้องเป็นรถที่ขับเคลื่อนล้อหลังเท่านั้น

รีบหน่อยนะครับ จำนวนจำกัด แล้วเจอกัน

ป.ล. ทั้งคนขับและคนนั่งจะต้องใส่หมวกกันน๊อกตลอดการซ้อม

2. mick200sx

32
    3
    0
  3. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    ขอเรียนกับอาจารย์มิกด้วยได้มั้ยครับ

4. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    หนนี้ขอไปด้วยครับ พลาดมาตลอด ตอนนี้มีรถแล้ว ขอฝากเนื้อฝากตัวกับอาจารย์ทุกท่านครับ

5. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    งานดีๆ ครับ แนะนำ

6. LSD

105
    1
    0
    ในที่สุดก็จบที่เซฟิโรใช่มั้ยครับพี่โอ

ดีใจด้วยครับ เเล้วเจอกันครับ :D

7. OKUMI

160
    8
    0
    จบที่เซฟิโร่ครับ ผ่อนเอา แฮะๆ ไม่มีตัง ถูลู่ถูกังวิ่งไปก่อนเผื่อมีสปอนเซอร์ใจดี

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มาช่วยอัพครับ งานดี ๆ อยากให้ไปกันเยอะ ๆ ครับ สำหรับนักดริฟท์ที่ไม่ค่อยมีโอกาสซ้อม
    คุ้มจริง ๆ นะครับ แต่ละครั้งที่มาซ้อม แทร๊กเดย์ และ ผู้ที่มาเรียน :)

9. mick200sx

32
    3
    0
  10. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ใช้รถอาจารย์มิกได้หรือเปล่วครับ

ถ้าชนเดี๋ยวทำสีให้

11. mick krub

mick krub Guest

0
    0
    0
    จะดีเหรอครับ
    ผมว่าพี่ซื้อรถให้ผมขับดีกว่าครับ ฮิฮิ

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ฝากเพื่อน ๆ มาซ้อมกันด้วยนะครับ ค่าสมัครก็แสนถูก

การที่เรามาซ้อม มาดูไลน์สนามก่อนใคร ผมว่าเป็นข้อได้เปรียบนะครับ เพราะเราได้ทราบว่าการคอนโทรลรถ ต้องเป็นลักษณะใด การใช้เกียร์ต้องเป็นอย่างไร

อย่างน้อย จะดีกว่าการที่มาแข่งเลย แล้วบอกว่า โหย ทำไมมันยากจัง วิ่งไม่ได้

ซึ่ง ที่ผ่านมา วันซ้อม ผมเห็นว่าคนที่มา ทำได้ทุกคนเลยครับ :)

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาอัพหน่อย
    หลังจากแข่งเสร็จก้อเห็นเลยว่า ถ้ามาซ้อมเนี่ย

ได้เปรียบกว่าจริง ๆ นะ

14. mick200sx

32
    3
    0
  15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    รีบ ๆ สมัครกันนะ จะได้มาซ้อมกันเยอะ ๆ

คิดถึงเพื่อนทุกคนเลย :)

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    อัพหน่อยครับ กันเพื่อน ๆ ผู้ชม ลืม

17. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    อัพห้ายครับบ ^^

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขอบคุณครับตั้มส์

ไลน์สนามเดือนหน้ายังไม่ออกเลยเหรอออออออออออ

19. OKUMI

160
    8
    0
    อัพด้วยคน แต่ไปไม่ได้ซะแล้วครับ ไว้คราวหน้าจะไปให้ได้เลย

20. LSD

105
    1
    0
    พี่มี่รถผมเสร็จยังอ่ะ

เร่งหน่อยเร้วเดี๋ยวไม่ทันวิ่ง

21. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    อัพ ปายยยยยยยยยยยยยยยยย

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยอัพครับ

อยากให้มาซ้อมกันเยอะ ๆ วันจริงจะได้มันส์ ๆ (คนดู) กันครับ

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขออัพหน่อยครับ วันอาทิตย์นี้แล้วครับ

24. LSD

105
    1
    0
    สงสัยจะไม่ทันเเฮะเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้