พี่ๆครับ ถามนิดนึง ผมเปลี่ยนไดชาร์ตใหม่มา แต่เป็น4สาย แต่ของเดิมมี3สาย ผมก็ต่อแค่3สาย...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Park Ronnapop, 14 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ ถามนิดนึง ผมเปลี่ยนไดชาร์ตใหม่มา แต่เป็น4สาย แต่ของเดิมมี3สาย ผมก็ต่อแค่3สาย ตามสีเดิม แต่พอสตาร์ท ไฟรูปแบตไม่ดับลง แต่เช็คไฟเข้าแบตก็ 13.8v ปกติ มันเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

2. ไปได้รุ่นแบบต่อกับ Ecu ควบคุมการชาร์จ ตามโหลดเครื่อง น่ะจะมีวิธีนะ เดี๋ยวลองหาดู

3. หาขั้ว IG กับ L ให้เจอครับ ส่วน FR กับ C แ ปล่อยลอยไว้

4. ลองถ่ายรูปเนมเพลทไดชาร์จมาจะดีมาก ^^^

5. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่ผมลองไล่สาย L สีขาวน้ำเงินไป เจอไปต่อเข้ากับโช้คไฟฟ้า ผมลองถอดออก ไฟรูปแบตหายเลย สนสัยโช้คไฟฟ้าจะมีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้