รับกวนสอบถามคับ คือรถผมปุ่มควบคุมลมแอร์ และปุ่มคอมแอร์ฟิวส์ขาดตลอดเลยเกิดจากอะไรหรอคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Ponggii Watcharapong, 17 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รับกวนสอบถามคับ คือรถผมปุ่มควบคุมลมแอร์ และปุ่มคอมแอร์ฟิวส์ขาดตลอดเลยเกิดจากอะไรหรอคับ

1. ตอบยาก. ไล่ตั้งกะ. แผง ยันคอม

2. ติดไฟไรเพิ่มปะคับของผมไปติดไฟตรงลิ้นหน้ารถเเล้วมันช๊อตพาฟิวแอร์กะเเผงควบคุมขาดไปด้วย รึไม่ลองดูว่าใช้ฟิว15.20แอมรึป่าวถ้าใช้ก็เปลี่ยนเป็น30แอมอะคับ ถ้าขาดอีกก็ไล่ระบบไฟเลย

3. เดิมๆคับ เปลี่ยนเป็น 30 A แล้วยังขาดอยู่

ลองดูสายไฟคอมแอร์แถวๆ ใต้กระปุกน้ำมันพาวเวอร์ จนไปถึงคอมแอร์ เผื่อไปโดนสายพานทำให้ตัวหุ้มสายไฟขาด ทำให้สายทองแดงไปโดนตัวถังรถ ทำให้ช๊อตได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้