น้ำรั่วครับตรง lugage...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย EK Mania SI, 25 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK Mania SI

EK Mania SI Guest

0
    0
    0
    น้ำรั่วครับตรง lugage ด้านขวาซ้ายตรงคลิ๊ปยึดกันชนรึเปล่าไม่รู้ตามรูปครับและมีแถมตรงช่องระบายด้านซ้ายด้วย ใครเคยเจอแล้วทำไงมั่งครับ???ผมลองเทสเอาน้ำอัดดูตอนแรกนึกว่ายางขอบเสื่อมแต่เช็คแล้วไม่ใช่ครับ

2. ผมใช้ซีลิโคนอุดอะครับ

3. Moo Leo

Moo Leo Guest

0
    0
    0
    ตามคราบน้ำสีขาว ๆ ครับ มีตรงไหน รั่วตรงนั้น ใช้ซิลิโคนอุด

ผมเคยเจอ...หาสาเหตุนานมาก อุดนั้นอุดนี้จนแบบว่าจนปัญญากันเลย สรุปเป็นที่ขอบยางประจกหลัง มันหมดอายุ ไหลเข้ามาทางขอบยางประจกกันเลยที่เดี่ยว พอเปลี่ยนแล้วหายเลยครับ ลองเช็คดูอาจจะเป็นตรงที่ผมบอกก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้