ช่วยชี้แนะครับ จะออก A31 อาทิตย์นี้ครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย คนรัก A31, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ตอนนี้กำลังหนักใจมากๆ เพราะใจรัก A31 แต่ที่บ้านอยากให้หารถป้ายแดงมาขับครับ เรื่องก็คือ คนที่บ้านติดปัญหาที่กังวงใจเกี่ยวกับรถมือสอง A31 อยู่ว่า

1.สภาพรถมันจะทรุดโทรมมากหรือป่าว
    2.วิ่งต่างจังหวัด 1000 กว่าโล มันจะไปเสียเอากลางทางหรือป่าว
    3.อัดการซ่อมแต่ละครั้ง แล้วความถี่ในการเข้าซ่อมนี้มีทุกเดือนเลยหรือป่าว
    4.การดูแลรักษายากหรือไม่

ส่วนทัศนะคติที่ชอบคือ
    1.เป็นรถขับหลัง
    2.รูปทรงใหญ่
    3.Viewer การมองดูดีมีสไตล์
    4.คือ ความรักที่ศึกษาและเข้ามาดูกระทู้ A31 อยู่เกือบๆ 2 ปี

รบกวนพี่พี่ ช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะกำลังจะออกรถอยู่อาทิตน์หรือหน้าแล้วครับ แต่ตัดสินใจไม่ลงซักที เพราะกลัวต้องการซ่อมกันยาวอะครับ ขอบคุณครับ

1. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    ส่วนตัวผมนะคับ

เปนผมจะพาช่างที่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ พังเสียงเครื่องเขก หรือ มีเสียงชาร์ปมั่งรึป่าว

ช่วงล่างก็ต้องตรวจเช็คดีๆ หาร้านที่ไว้ใจได้ พอเวลาซัดแรงรถมีอาการสั่นบ้างมั้ย อย่างอย่างก็เรื่องความร้อนคับ ตรวจเช็คดีๆ นะคับ

ที่ซื้อมาเปนเครื่องอะไรอ่ะคับ.....อันนี้อยากรู้ส่วนตัว อิๆ

อย่างอื่นก็รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบมั่งคับ....

2. เพิ่มเติมครับ รายละเอียดรถที่มองไว้ครับ

1.เครื่อง J ครับ จะมีโบหรือไม่ยังไม่แน่ใจครับ
    2.ช่วงล่างและเบรค skyline ครับ

ที่กังวล คือ กลัวเอามาแล้วต้องมาซ่อมรายเดือนอะครับ

ขอบคุณครับ

3. จอมมารบลูส์

จอมมารบลูส์ New Member Member

7
    0
    0
    ถ้าไม่ได้ไปโมมากมายก้อไม่มีปัญหานะคับ..
    อะไหล่ช่วงล่าง..เปดดูในบอร์ด นี่ก้อประมาณ30 เปอร์เซนแล้วคับ ของเยอะ
    ราคาพอฟัง..หาง่าย..การดูแลรักษาไม่ยากคับแต่ต้องมีความรู้บ้าง..
    ส่วนของผมวิ่งจากกทม.ไปโคราชเลยไปขอนแก่น..แล้วไปภูกระดึง..ไปภูเรือต่อ..
    อ้อมมาเที่ยวเขาค้อแล้วไปพิษนุโลก..มานครสวรรค์..เข้ายุดยา ..แล้วกลับกรุงเทพ..
    เวลา5วัน..ก้อไม่มีปัญหาคับ..เราต้องรู้ว่ารถเราเป็นยังไงแค่ไหนคับ..
    แต่ถ้าเครื่องเดิมต้องดูแลคับเพราะชอบเป็นกันหลายคน..แต่มันก้อไม่เหมือนรถใหม่นะคับ...
    แล้วแต่ชอบคับ...แต่ผมนี่รักมันจังเลยน้องcef นี่..
    เข้าไปที่ cefiro-thailand ก้อได้นะคับ..มีคนคอยให้คำปรึกษาเพียบ

4. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ไปกะใครมานี่ ??? :D

5. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    มันขึ้นอยู่กับว่ารถคันที่คุณจะซื้อมันสภาพโทรมมากรึเปล่าอ่ะครับ...ถ้าจะให้ดีต้องพาช่างไปดูรถตอนที่จะซื้อครับ
    อย่างผมพารุ่นน้องผมไปซื้อมาสภาพนางฟ้าครับ...เต๊นท์รับประกันเครื่องอีก 1 ปี.... สภาพ 99.5 เปอร์เซนต์ครับ
    แต่ผมเคยดูในเต๊นท์บางคัน...โทรมสุดอ่ะคับ
    โดยรวมแล้วเป็นรถที่น่าใช้ครับ ที่บ้านจะออกแจ๊สป้ายแดงให้ผมยังไม่เอาเลย
    ของเล่นเยอะมาก...ทำแล้วจะติดครับ...ดูยังไงก็หล่ออ่ะครับ
    การดูแลรักษาง่ายกว่ารถขับหน้าเยอะครับ....และตั้งแต่ขับมาไม่เคยเสียกลางทางเลยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้