อยากรู้วันงาน Jazz ที่คลอง5คับพร้อมรายระเอียด

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย p888h, 17 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    อยากรู้เวลา วัน และรายละเอียดการลงแข่งในแต่ละ class มีกฏกติกาอะไรบ้าง
    คับเพื่อเพื่อนๆๆที่อยากลงจะได้รู้ว่าควรลงรุ่นไหนคับขอบคุณคับ ขอผู้รู้ช่วยตอบ
    :D:D:D:D

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    กติกา มาแล้วนะลองเอาไปดู

http://xotb.grandprixgroup.com/rule.asp

อ่านกฎแล้วสงสัยน้องคงต้องลง Class B เจอกับพี่แล้วหละ :p:p:p:p:p:p:p

3. p888h

28
    0
    0
    เห็นจะไม่ไหวอะ เป็นกลองเชียร์ดีกว่า ฮิ ฮิ

4. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    สรุปCLASS C รถ set bo ลงได่เหรอคับ งง

5. work_x

work_x New Member Member

32
    0
    0
    เพิ่มเติมข้อมูลตามนี้เลยครับ

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    กติกายังไม่เคลียร์ครับเพราะมันเป็นกติการวมๆ กับรถอื่นๆด้วย ;););););););)

7. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    อยากไป อยากไป

8. lovestory2

lovestory2 New Member Member

32
    0
    0
    อยากไป อยากไปด้วยคนครับ แต่ไปไม่ถูกอะครับ

9. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
  10. p888h

28
    0
    0
    ขอบคุณคับ

วันที่ 8 กันยายน 2550
    ใครจะไปวิ่งรุ่นไหนดูกันเอาเองเลยคร้าบ

รุ่นการทดสอบ HONDA Jazz
    1. XOTB CLASS A
    1. รถยนต์ Honda Jazz ใช้โครงสร้างตัวถังเดิมจากโรงงาน
    2. ไม่จำกัดระบบขับเคลื่อน
    3. ใช้เครื่องยนต์ได้ทุกประเภท
    4. ใช้ยางได้ทุกประเภท
    5. ใช้เชื้อเพลิงได้ทุกประเภท
    6. อุปกรณ์ความปลอดภัย
    1.6.1 ต้องมีเข็มขัดนิรภัย (ที่ใช้งานได้ปกติ)
    1.6.2 ต้องมีหมวกกันน็อกแบบเต็มใบ และได้มาตรฐานอย่างน้อย มอก. และรองเท้าหุ้มส้น

2. XOTB CLASS B
    1. รถยนต์ Honda Jazz ที่ใช้ตัวถังเดิมจากโรงงาน อนุญาตให้ใช้ฝากระโปรง, บังโคลน, กระจังหน้า และกันชนที่ทำจากวัสดุอื่น (ชุดแต่ง) ทดแทนได้ แต่ต้องแนบสนิทกลมกลืนกับรูปทรงของตัวถังเดิม
    2. เครื่องยนต์ต้องเป็น L15A VTEC เท่านั้น
    3. ต้องมีระบบปรับอากาศที่ใช้งานได้ปกติ
    4. ต้องมีอุปกรณ์ภายในครบ (ห้ามถอดชิ้นส่วนภายในตัวรถ)
    5. อนุญาตให้ใช้ท่อร่วมไอเสีย และชุดท่อร่วมไอดีโดยเสรี
    6. ห้ามใช้ Nitrous Oxide
    7. ยางขับเคลื่อนต้องเป็นยาง Radial เท่านั้น
    2.8 อุปกรณ์ความปลอดภัย
    2.8.1 ต้องมีเข็มขัดนิรภัย (ที่ใช้งานได้ปกติ)
    2.8.2 ต้องมีหมวกกันน็อกแบบเต็มใบ และได้มาตรฐานอย่างน้อย มอก. และรองเท้าหุ้มส้น

3. XOTB CLASS C
    1. รถยนต์ Honda Jazz ที่ใช้ตัวถังเดิมจากโรงงาน อนุญาตให้ใช้ฝากระโปรง, บังโคลน, กระจังหน้า และกันชนที่ทำจากวัสดุอื่น (ชุดแต่ง) ทดแทนได้ แต่ต้องแนบสนิทกลมกลืนกับรูปทรงของตัวถังเดิม
    2. เครื่องยนต์ต้องเป็น L15A i-DSI เท่านั้น
    3. ต้องมีระบบปรับอากาศที่ใช้งานได้ปกติ
    4. ต้องมีอุปกรณ์ภายในครบ (ห้ามถอดชิ้นส่วนภายในตัวรถ)
    5. อนุญาตให้ใช้ท่อร่วมไอเสีย และชุดท่อร่วมไอดีโดยเสรี
    6. ห้ามใช้ Nitrous Oxide
    7. ยางขับเคลื่อนต้องเป็นยาง Radial เท่านั้น
    3.8 อุปกรณ์ความปลอดภัย
    3.8.1 ต้องมีเข็มขัดนิรภัย (ที่ใช้งานได้ปกติ)
    3.8.2 ต้องมีหมวกกันน็อกแบบเต็มใบ และได้มาตรฐานอย่างน้อย มอก. และรองเท้า

11. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    อย่างนี้CLASS C น้องแจ๊สผมก็ไปได้ดิครับ

12. NONLIMIT

NONLIMIT New Member Member

59
    0
    0
    มีใครจะไปบ้างคับ จะได้เจอกัน ที่วันงานะคับ ขอบคุณคับ

13. lovestory2

32
    0
    0
    ผมไปด้วยคนครับ มีใครไปบ้างครับ

14. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    class C....ผมก็อยากวิ่งนะ...แต่กลัวเป็นตัวตลกเขาอะ....เลยอยากถามหน่อยว่า..I-DSI ..NA

ที่เคยได้ยินหรือลองกับตัว..วิ่งกันอยู่เท่าไหร่...........อืมจะมีใคร...กล้าแย้มเวลาให้รู้บ้างปะ...

เผื่ออาจจะลงไปให้...ขำๆกัน.....กล้าปะๆบอกหน่อยนะ..

15. NONLIMIT

NONLIMIT New Member Member

59
    0
    0
    หวัดดีคับ จะไปใช่ป่ะคับ เจอตรงไหนดีคับ ผมชื่อ เอ้คับ:D:D

16. lovestory2

32
    0
    0
    งานพรุ่งนี้แล้วสินะมีใครไปบ้างครับ
    ผมชื่อวิทย์ ขับแจสชมพู ครับ เจอกันที่งานเรียกด้วยนะครับเพราะไม่เคยไปไม่รู้จักใครเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้