อยากให้คนที่ไป "เชียงกงบางนา" ขับตามทางที่เขาวางไว้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ผมเป็นคนนึงที่ไปเชียงกงบางนาตั้งแต่แรกเป็ด แรกๆก็ไม่มีอะไรมาก ร้านค้าเป็ดกันน้อย

ของไม่ค่อยมีออกมาวางกันหน้าร้าน

แต่นะตอนนี้ร้านค้าเปิดกันเกือบทุกคูหา อะไหล่ล้นออกมาบนถนน จนปัจุบันรถวิ่งได้แค่หนึ่งเลน สวนกันแทบไม่ได้ ซอย7 ที่ว่ากว้างในสมัยก่อน ตอนนี้ฝั่งไหนมาก่อน อีกฝ่ายนึงต้องถอยยาว

จึงอยากขอความร่วมมือจากทุกๆคน และ ร้านค้าที่เชียงกงบางนา

ขอบคุณครับ

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    พูดได้คําเดียวนี้ ตอนนี้ เเน่น!! ครับ

3. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    เห็นด้วยค่า
    แต่จอดรถแล้วปั่นจักรยานเชียงกง(คันเล็กๆเรียวๆ) สบายซู๊ด

4. moomoo110~panda008

moomoo110~panda008 New Member Member

168
    0
    0
    แน่นๆมากๆ เดินรอบเดียว เลิก

5. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    เข้ามาแซว "พี่จิมมี่" เปิด ไม่ใช่ เป็ด
    ปล. เห็นด้วยนะครับ ลำพังขับหลบรถโฟลค์ลิฟท์ ไม่ให้โดนเหล็กทิ่มเข้ากระจก ก็จะแย่ล่ะ ต้องมาหลบรถสวนอีก

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0

ไม่แก้ด้วย พิมพ์ถูกก็ไม่ขำสิ

ผมเคยคิดไว้ว่าจะเปิดร้านเข่ารถ golf หน้าปากซอย ให้เช่ากัน
    ใครจะทำเชิญเลยครับ

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถนนแคบ จริงๆ รอเช่ารถกอลฟ์ ของจิมมี่ แล้วกัน

8. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แน่นมากๆๆ ที่จอดรถก้อหายาก

9. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0
    - -"

น่าจะจัดระเบียบกันนะ

10. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ///// ไม่ได้ไปนานและ ครับ ของแพง ////

11. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ช่าย คับบ

12. จักรยานให้เช่า น่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่ารถกอล์ฟ นะคับ เพราะจักรยานเช่า ไม่ต้องกังวลที่จอดมากมายนัก คันละ 10 บาท(ในระยะเวลาที่กำหนด เช่น 1-2 ชม.) ก้อน่าจะเพียงพอ และ พอเพียง ..

ไม่อยากให้แพงมาก เด๋วจะกลายเปนช่องการทำมาหากินของพวกหัวใส ในเชียงกง กันอีก.. หึหึหึ

13. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ชอบไปตอนสายๆหน่อย ซัก 10 โมงกำลังดี ร้านพึ่งเริ่มเปิด อากาศก็ไม่ร้อน วนเล่นๆดูร้านได้สบายใจ

พอ 11 โมงกว่าก็กินข้าว เอาแรงแล้วจอดรถเดิน มันจะมีที่จอดมากกว่าบ่ายๆ ซัก บ่าย 2-3 ก็ค่อยกลับบ้านสลบ

เห็นส่วนใหญ่รถมันจะติดในเชียงกงช่วง บ่ายนิดๆ หลีกเลี่ยงได้ก็ดีไป

วันเสาร์ หรือวันหยุด.............ไม่ไป เพราะหงุดหงิดมากๆๆๆๆ ขับรถกันโคตรแย่ แต่ไม่ทำงั้นก็ไม่มีวันได้ไป

วิธีที่ดีอีกอย่างคือ ไปตอนวันฝนตก คนจะน้อย จอดรถสบาย แต่เปียก.........ร่างกายแข็งแรสู้ไหว วันฝนตกนี่แหละดีสุด

14. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เดินช้อปคับ

15. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    รถก็แน่น ของคุณภาพก็แน่นนะเดี๋ยวนี้

16. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    พึ่งไปมาอาทิตก่อนเอง เห็นด้วยคับ แน่นมากๆ
    ถ้าวันเสานะ สุดยอดๆ ไปวันธรรมดาจะสบายกว่าเยอะเลย :cool:

17. นี่แหล่ะ สวรรค์ของนักช๊อบ(กระเป๋าหนัก)

18. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    ชอบเหมิอนกันคับบงนาชอบๆ

19. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ก็ เห็นด้วยน่ะคับผม

20. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

ไอเดีย บรรเจิดดีครับ :D

21. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ไปทีไรเดินเอาทุกรอบ อะ ร้อนสาดด แต่ก็โอเคกว่าเอารถไปวนๆๆ

22. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    เอารถเก็บไว้บ้านแล้วขี่มอไซคไป

23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เรื่องให้เช่าจักรยานเคยคิดเล่นๆเหมือนกันนะครับ

ใครสนใจจัดเลยๆ:D

24. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ก็จริงนะครับ แน่นมาก ถ้าน้อยกว่านี้หน่อยก็ดี กว่าจะเข้าออกได้ทีนึง เล่นซะเหนื่อย

25. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    รับทราบ ช่วยกันคับ

26. จอดหน้าร้านที่สนิท แล้วก้องัดจักรยานคู่ชีพมาปั่นค๊าบ

27. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ผมโชคดีบ้านอยู่ใกล้ ขี่มอไซด์ไปได้

28. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    พี่มีซื้อรถป็อบซัก20คัน มาปล่อยเช่าดีกว่า

29. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    จักรยานดีกว่าคับ รถป๊อป จอดดูของเดี๋ยวหาย

30. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ถ้าจะเอาเเบบคุณจะไปซื้อของจิงๆไม่ได้ไปขับดูของเล่นๆ อย่าเอารถส่วนตัวเข้าไปดีกว่าคับค่อนข้างจะเเออัดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้