ปั๊มแถวบ้านเปิดใหม่ เขาให้มาครับ คือจะสอบถามว่า นมค.ดีเซลเนี่ย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 30 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ปั๊มแถวบ้านเปิดใหม่ เขาให้มาครับ คือจะสอบถามว่า นมค.ดีเซลเนี่ย เอามาใส่เครื่องเบนซินได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

1. ใส่ได้ครับ ส่วนเครื่องจะพังไม่พังอีกเรื่องนึง

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  3. ใส่ได้ครับ ผมเคยใส่ เครื่องจะไม่พังเพราะใส่ของเครื่องดีเซลหรอก ถ้าใช้งานตามปกติ เพียงแต่เบอร์ 30 น้ำมันจะใส(หนืด)ไปนิดหน่อย

4. ขายไหมครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนรถตู้พอดี

5. นมค.เครื่องบางยี่ห้อ บางตัวใช้ได้ทั้งเบนซินและดีเซล ส่วนถ้าจำเพาะว่าใช้กับดีเซล อย่าเอามาเสี่ยงเลยครับ ของฟรี กับต้องมาเสียค่าซ่อมภายหลัง

6. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ในรูป API CI-4 ใช้ได้ครับ เทียบเเล้วสูงกว่า API SH ที่โรงงานแนะนำครับ

7. ไม่ทันละครับพี่ๆ จัด Shell Hx-8 ไปแล้วครับ

ใช้อยู่ครับ ได้ความรู้สึก เครื่องเงียบกว่าเดิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้