พี่ครับขอปรึกษาเรื่องสปริงหน่อยครับพอดีผมจะสั่งทำสปริงโหลดอ่ะครับไม่รู้จะใช้ค่าเคเท่าไห...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Chokthakul Chok, 12 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chokthakul Chok

Chokthakul Chok Guest

0
    0
    0
    พี่ครับขอปรึกษาเรื่องสปริงหน่อยครับพอดีผมจะสั่งทำสปริงโหลดอ่ะครับไม่รู้จะใช้ค่าเคเท่าไหร่ดีครับพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. Kung King

Kung King Guest

0
    0
    0
    สั่งทำเลยหรอครับ ซื้อสำเร็จก็มีนะ น่าจะดีและลงตัวกว่า มือหนึ่ง 8-9000 มือสอง 4-5000 ครับ ถ้าจะตัดสปริง ยิ่งไม่แนะนำเรยครับ ตัดออกมา ค่าไม่เท่ากัน ลงสะพานที ก็สะดิ้งละครับ

3. Chokthakul Chok

Chokthakul Chok Guest

0
    0
    0
    ผมเจอในบอร์ด3ดออ่ะครับตัวละพันเลยอยากทำ ชอบตรงมันเลือกค่าเคเลือกความสูงได้หมดเลย ผมเคยใช้สปริงโหลดมือสองแล้ว ใช้ไปซักพักสปริงมันล้าอ่ะครับ เลยอยากได้อะไรที่เรากำหนดได้เองเลยดีกว่าราคาพอกัน ้

ค่า K สปริงมันขึ้นอยู่กับโช๊คด้วยนะครับ บางตัวสปริงต้องแข็งไม่งั้นจับโช๊คไม่อยู่ บางตัวสปริงไม่ต้องแข็งมาก แล้วในกรณีที่เอามาใส่กับโช๊คที่มีอยู่เดิมต้องดูด้วยว่าความหนืดของโช๊คมันล้าไปมั้ย อาจจะตอบโจทย์ได้แต่ผลที่ได้อาจไม่ทั้งหมดครับ (บางทีความล้าของสปริงกับความเคยชินมันก็แยกกันไม่ออกนะครับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้