<<PTT-MSL Endurance Race 3Hr.R4 >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 28 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    PTT-MOTORSPORTS LAND Endurance 3 Hrs. Round 4 >> 22 Sep 2007

รายการแข่ง PTT-MOTORSPORTS LAND Endurance 3 Hrs. Round 4
    สนามนี้เป็นสนาม 3 ชม. สนามสุดท้ายของปีนี้ครับ...วันเสาร์ที่ 22 กันยายน นี้ แน่นอนครับ
    สำหรับทีมไหนที่ต้องการลงทำการแข่งขัน....เขียนใบสมัครกันได้แล้วครับ..เตรียมตัวกันได้แล้วครับ

ทีมที่ทำการแข่งขัน.....

1 VW.Showtime 1
    2.VW.Showtime 2
    3. TOP1- PW. Printing
    4. ISSARA
    5. STUTTGART
    6. SPEEDPOINT
    7. BENDIX 1
    8 .BENDIX 2
    9 . PRESSURE
    10.เผือกจิตร
    11. PWS
    12. ALL STAR
    13. Group N Racing [ ขจรศักด์ (บอย) ตุ๋ย.....
    14. FC 1+2
    15. New group [ Mr.AMON ]
    16. Hunter
    17.MOJO RACING

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2007
  2. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ต้องมีรถตัวเองมั้ยคับ

3. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    สนาม ONE MAKE RACE คับ รถไม่ต้องครับ มาตัวเปล่ากะชุดแข่งครับ :D

4. gai08

1,213
    4
    0
    :D รายละเอียดแบบย่อๆ...ของการแข่งขัน 3 ชม.

1 ทีมที่ลงแข่งขัน มีจำนวนนักแข่ง 3-4 คน
    2.จับฉลากเบอร์รถแข่ง ซึ่งรถแข่งมีจำนวน 20 คัน
    3.นักแข่งลงทำการแข่งต่อคนไม่เกิน 30 นาที แต่ต้องลงแข่งเวลารวมแล้วต้องมากกว่า 40 นาที (ต่อคน)
    4.มีจุดบังคับเปลี่ยนตัวนักแข่ง และ เติมน้ำมัน (ต้องเติมน้ำมันอย่างน้อย 1 ครั้ง ต้องช่วยกันเติมเองในทีม)
    5.มีจุด ซ่อมรถ มี พิทให้นักแข่ง
    6.การสตาร์ทแบบ เลอร์มัง สตาร์ท (นักแข่งต้องวิ่งขึ้นรถจากอีกฝั่งของแทรคบริเวณเส้นสตาร์ท)
    7.ทีมไหนที่วิ่งมากรอบสุดเป็นผู้ชนะโดยนับจากการเข้าเส้นเมื่อครบเวลา 3 ชม
    8.ในช่วงชมสุดท้ายเราจะมีกรรมการให้สัญญานธงต่าง....(ควรเรียนรู้สัญญานธงด้วย)
    9.ค่าสมัครทีมละ 15,000 บาท ต่อทีม

รายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อสอบถามได้ที่ สนามทุกวัน 13.00-21.00 น โทร 02-939-2498

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    HUNTER อีก 1 ทีมครับ
    ว่าแต่ เบญ ว่างไหมอ่ะ ผมว่างแล้วนะ -_-!
    JJ ก็หายไปเลย โอ้ววว พระเจ้า!

6. BEER_13

70
    0
    0
    แล้วชุดแข่งนี่มีอะไรบ้างราคาประมาณเท่าไหร่คับ เพราะว่าผมเพิ่งมาเล่นทางนี้อ่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับ

7. AQDONUT

677
    11
    0
    เบื้องต้นมี หมวกกันน๊อค ถุงมือ รองเท้าหุ้มส้น เอแค่นี้ก่อนก็แข่งได้ครับ ควรสวมเสื้อแขนยาวกางเกงขายาว แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณชอบจริงๆ ต่อมาค่อยขยับเป็นของดีขึ้นเรื่อยๆก็ได้ครับ จากรองเท้าหุ้มซ่นเป็นรองเท้าแข่งหุ้มข้อ เกราะอ่อนอีกซักตัว ชุดแข่งซักชุด แล้วค่อยพัฒนาหมวกกันน๊อค(อันนี้ควรลงทุนครับเพราะมันเป็นสิ่งที่ปกป้องสมองคุณเอง)

ราคาอาจมีเปลี่ยนเปลงแล้วแต่ยี่ห้อแล้วแต่รุ่นและคุณสมมบัตินะครับ

หมวกกันน๊อค อันนี้บอกไม่ได้เลยครับเพราะหลายราคามาก มีตั้งแต่ไทยแลนยันแดนลุงแซมแล้วแต่คุณภาพ

ถุงมือ ก็มีตั้งแต่ พันกว่าบาทถึงหลายพันครับ ขึ้นอยู่กับตัวแปรว่ายี่ห้ออะไรและกันไฟหรือไม่

ชุดแข่ง ก็มีตั้งแต่ตัดบ้านเรา 3พันกกว่าขั้นไป ชุดมียี่ห้อกันไฟหรือไม่กันไฟ ราคาก็ขึ้นไปอีกหลักหมื่นก็มี

เกราะอ่อน ก็มีตั้งแต่ 2 พันกว่าขึ้นไปแล้วแต่ว่าจะเลือกแบบไหนคับ

รองเท้า ก็แล้วแต่ถนัดแล้วแต่ขอบก็ประมาร 2.5 พันขึ้นไป

ที่กล่าวมานี่คือราคาสินค้าใหม่ถ้าอยากได้ราคาดีๆก็คงต้องหาของที่คนอื่นเค้าไม่ใช้แล้วอยากขายอะครับ

8. BEER_13

70
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ AQDONUT มากครับ ตอบคำถามผมหลายอันแล้ว

9. gai08

1,213
    4
    0
    :D จัดให้ครับ.ส่วน BENTO พร้อม และมี หนุ่มเพิ่มมาอีกคนก็ครบเรียบร้อยครับ...จัดให้แล้วครับ

10. AQDONUT

677
    11
    0
    รบกวนทีม Dracula อีก 1 ทีมครับพี่ไก่ ทีมน้องใหม่ฝากมาลงชื่อ น้องใหม่สำหรับงานโกคาร์ทแต่ชื่อทีมนี่ต้องไปถามพวกรุ่นน้ารุ่นอาหรือรุ่นพี่สมัยก่อนๆโน้นน ถึงจะรู้จักอะคับแหะๆ

11. gai08

1,213
    4
    0
    :D สรุปทีมที่จะลงแข่งกันอีกที....แน่นอน...

3. TOP1- PW. Printing
    4. ISSARA
    5. STUTTGART
    7. BENDIX 1
    8 .BENDIX 2
    10.เผือกจิตร
    11. PWS
    13. Group N Racing [ ขจรศักด์ (บอย) ตุ๋ย.....
    14. FC 1+2
    15. New group [ Mr.AMON ]
    16. Hunter
    17.MOJO RACING
    18.Dracula

มาเขียนใบสมัครกันได้แล้วนะครับ......ทุกทีม ยังตัดสินใจไม่ได้ก็รีบตัดสินใจนะครับ

12. AQDONUT

677
    11
    0
    ขอบคุณครับพี่ ไก่ :D

13. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    นับแข่งมีฝีมือทีม Stuttgart หนีไปอยู่แพร่คนหนึ่งครับ ส่วนอีกคน
    ก็จับ Air Brush ไม่มีเวลามาขับเลย สงสัยต้องเริ่มหาคนมาแจมเพิ่มซะแล้ว
    ไม่งั้นจัดทีมไม่ลงตัวซะที คุยไปคุยมาทีไร ไม่ลอยแพยาง ก็ลงอ่างทุกที

14. gai08

1,213
    4
    0
    :D:D:D

สนามนี้มาหลายทีมเริ่มมาซ้อมกันแล้วครับ.......

ทีม SHOWTIME ตกลงมา 2 ทีม ......ได้ข่าวมาทั้ง JACK&JAME ทีมนี้ นักแข่งดังๆ.....
    ทีม Pressure มาซ้อมบ่อยๆ สงสัยงานนี้จะขึ้นแป้น....
    ทีม ALLSTAR สนามนี้ไม่มี RAY ใครจะมาแทน.....
    ทีม Hunter สนามนี้พร้อมแข่ง...นาย แบ็งค์ และ เบ็น พร้อมด้วย หนุ่ม
    ทีม MOJO RACING ซ้อมบ่อยๆ สนามนี้ลงแน่นอน...
    ทีม PW Printing ซุ่มเงียบๆ...ไม่ซ้อมเลย...
    ทีม Bendix GPI มาซ้อมฝนด้วยนะเนี่ย....ไม่ธรรมดา
    ทีม Issara ยังไงเฮียชัย ยังไม่หายเจ็บข้อมือเลยครับ...คุณ ธนา และ น้องนัท เอายังไงดีเนี่ย
    ทีม STUTTGART ลงตัวหรือยังครับ...หรือจะวินาทีสุดท้าย
    ทีม SPEEDPIONT รับถ้วย จาก RCA มาหมาดๆมาซ้อมหรือยังครับ....
    ทีม Group N บอยบอกว่ากำลังตัดสินใจ จะแข่งงานไหนดี ระหว่าง แข่งกระบะควอเตอร์ไมล์ กับ 3 ชม.
    ทีม PWS มาแน่นอน ขอซ้อมๆสัก 3 ชมก่อน....ซุ่มซ้อมอยู่เลยครับ
    ทีม Dracula ยังไม่มาซ้อมเลยนะครับ..ถึงว่างานนี้รุ่นสื่อมวลชล ลงแข่งกันไม่เยอะ....
    ทีม Triple dog สนามนี้ลงแน่นอน..มาเขียนใบสมัครแล้วครับ....
    ทีม Bendix อีกทีมลงตัวหรือยังครับ...หลังจากสรุปได้ 1 ทีมแล้ว
    ทีม FC ซ้อมกันทุกวันอยากจะแข่งใจจะขาดอยู่แล้ว....ได้เวลากันทุกคน...
    ทีม เผือกจิตร แรลลี่ ตกลงกันได้หรือยัง ว่าจะ 3 หรือ 4 คนครับ....เอาจริงสนามนี้...

อย่าลืมนะครับ...วันพฤหัส มีประชุม 18.00 น ที่เดิม ชั้น 2 สนาม PTT-MSL

15. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เย้ๆ...ใกล้แข่งแย้ว ตื่นเต้นๆ
    วันก่อนไม่มีตังซ้อม เลยเดินฝึกกำลังไป
    ตั้งแต่ต้นถนนเพชรบุรีออกจากรถไฟฟ้าใต้ดิน เดินไปสุดเกือบสุดคลองตันเลย
    ไม่ไหว เหนื่อยฮิบหาย เลยเรียกแท๊กชี่ กลับบ้านเลย 5555
    (พอๆกะค่าเล่นคาร์ทเลย -_-!)

16. gai08

1,213
    4
    0
    :D อย่าลืม....ประชุมทีมแข่ง วันพฤหัสที่ 20 กันยายน นี้ เวลา 18:00 น
    ที่เก่าเวลาเดิม...ชั้น 2 อาคาร MSL ห้องประชุม........พร้อมกับลงทะเบียนด้วยนะครับ

17. AQDONUT

677
    11
    0
    ทีม Issara ยังไงเฮียชัย ยังไม่หายเจ็บข้อมือเลยครับ...คุณ ธนา และ น้องนัท เอายังไงดีเนี่ย

แหะๆ ตอนนี้เหลือผมกันต้น 2 คนเองครับ เฮียชัยเจ็บมือ พี่ธณา ติดภาระกิจ BMW แทรคเดย์ เด๊ยวขอปรึกษากับต้นก่อนคับ วินาทีสุดท้ายแย้วววว T T

18. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ขอโทษครับ

ปกติ ผมไม่ พลาดอยู่แล้ว ต้องขอโทษอย่างมากๆ ครับ พอดี มี BMW Track day ที่ สนามนครไชยศรี ครับ

19. bassy_bas

bassy_bas New Member Member

8
    1
    0
    เข้ามาเชียร์สาวๆ Female Challenge 2 ครับ สนามนี้สู้สู้ สู้ตายนะครับ เอาใจช่วยสาวๆครับ:sad:

20. AQDONUT

677
    11
    0
    ไม่เป็นไรครับพี่ธณา เอาไว้คราวหน้าก็ได้ครับ เดี๋ยวผมหามือขับอีกหนึ่งคนก่อนครับ อิ อิ :D

21. gai08

1,213
    4
    0
    :D สรุปกันเป็นที่แน่นอน มีทีมที่ลงแข่งในสนาม 3 ชม. สนามสุดท้าย...ของปี 2007

3. TOYOTA - PW. Printing
    4. ISSARA ..........................................Standby
    5. STUTTGART ...............................Standby
    7. BENDIX GPI 1
    8 .BENDIX GPI 2
    10.Dracula
    11. PWS
    13. หอยข้างหมี (ชื่อทีมแปลกๆ)
    14. FC
    15.Hunter
    16.MOJO RACING
    17.Triple dog
    18.ทีม คุณ NU53

ปล. สำหรับ 2 ทีม เราจะรอท่านจนถึง 12.00 น ของวันแข่งนะครับ...ขอให้โชคดีทุกทีมครับ...

22. gai08

1,213
    4
    0
    สรุปว่าลงตัวไป สำหรับ ทีม STUTTGART >> มา 2 ทีมเลยครับ............ขอให้โชคดีทุกทีมครับ.............

23. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    สู้ๆๆๆครับ ทุกทีม (เมาๆๆๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้