มีใครใช้แก๊สแล้วรถดับบ่อยบางครับ ตลอดปีที่ผ่านมาใช้รถแล้วรถชอบดับอยู่เรื่อย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sai Laeng, 25 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    มีใครใช้แก๊สแล้วรถดับบ่อยบางครับ ตลอดปีที่ผ่านมาใช้รถแล้วรถชอบดับอยู่เรื่อย และหลังจากนั้นสตาร์ดไม่ติดเคย สงสัยว่าอาจจะเป็นเพราะเซ็นเซอร์ตั้วนี้ตัวนั้น แต่หลังจากเปลี่ยนเซ้นเซอร์ต่างๆแล้ว ใช้น้ำมันมาอย่างเดียว สาม สี่ เดือน รถไม่มีปัญหา แต่เมื่อเริ่มใช้แก๊สอีกที อาทิตที่ผ่านมาโรคเก่าก็กำเริบ รถดีบ สตาร์ดติดยากอีกแล้ว ก็เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นเพราะการใช้แก๊สแน่ๆ แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะว่ากล่อง อีซียู ของแก๊สหรือเป็นเพราะว่าความร้อนที่เกิดจากการใช้แก๊สซึ่งสูงกว่าการใช้น้ำมัน มีใครใช้แก้สแล้วเป็นอาการแบบนี้บ้างมั้ยครับ แล้วแก้ยังไงครับ ผมใช้แก๊สระบบหัวฉีด AG ครับ

2. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สมานานยังคับ ลองหากล่องสับดูคับ

3. Sai Laeng

0
    0
    0
    2 ปีแล้วครับ เพิงเปลี่ยน หม้อต้ม อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

4. ผทก็ใช้แก็ส ใช้มานานแล้ว พอ สต๊าท เครื่อง แล้วเครื่องตัดเป็นแก็สแล้วเครื่องดับเลย ต้องวิ่งน้ำมันให้เครื่องร้อน ก่อนค่อยกดเป็นแก็ส

5. Sai Laeng

0
    0
    0
    code 11 ขึ้นมัยครับ

6. ไม่ขึ้นครับ

7. วิ่งไปสักพักความร้อนขึ้นก็กดแก็ส วิ่งต่อได้เลย แต่เวลา สตร๊าท รถต้องใช้น้ำมัน ก่อน

8. Sai Laeng

0
    0
    0
    จะลองดูครับ

9. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ใช้แก๊สมิ๊กเซอร์ ติดมาเกิน 5ปีและ ไม่เคยเป็นไรเลย ใช้งานก็แสนฮาร์ดคอร์ สตาร์ทแก๊สตลอด เครื่องร้อน เครื่องเย็น เครื่องฮีท น้ำดัน ผ่านมาหมดแล้ว แต่ไม่เคยเจอว่าปัญหามาจากแก๊สเลยครับ ถ้าแก๊สหัวฉีดอยู่ที่การปรับจูนเลยครับ ตำแหน่งเจาะหัวฉีดด้วย การไล่สายไฟด้วย รถบ้านผมไม่ใช่เฉพาะนิออน ซื้อชุดแก๊สมาติดเองทุกคัน แทบไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ ยังไงลองหาโปรแกรมจูนมาลองจูนเองเลยครับ มันง่ายกว่าที่คิด แล้วเราจะได้รู้ปัญหาเบื้องต้นด้วย เช่นแก๊สหนาไป บางไป ถ้าไม่ไหวจริงๆต้องไปหาร้านเก่งๆ ย้ำว่าต้องร้านเก่งๆนะครับ ลองไล่ระบบแก๊สใหม่ดู

10. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ร้อนแล้วดับหนาคับ พอดับแล้วจะสตาร์ทยาก เพราะท่วมคับ

11. ใช้แบบมิกเซอร์กับนีออนดีกว่า ระบบหัวฉีด สวิทซ์สลับสัญญานใช้เป็นแบบ สับสวิทซ์จะทำให้การตัดเปลี่ยนสัญญานชัดเจนและไม่เกี่ยว ข้อง กับกล่องecuกรณีใช้แก็ส

12. Sai Laeng

0
    0
    0
    ขอขอบคุณ ทุก comment นะครับ ตอนนี้ลองใช้ตามที่คุณ Kittitat Suthanuson แนะนำ ถึ่งตอนนี้ก็ใช้ OK อยู่ครับ

13. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    ใช้มิกเมือนกันไม่มีปัญหาแก๊สเลยรออยู่เนี้ยว่าจะมาเมื่อไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้