เห็นแล้ว คิดถึง......จัง

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 505.1JZge+T, 7 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=uw5HYQ0l5oE&mode=related&search=

เจฝาขาว เซ็ตโบ จ้าาาาาา........คิดถึงจังเลยยยยย

:cry::cry::cry: na เซ็ตโบ มานแรงได้ใจจริงๆ

ในคลิป ดูยังทำไม่เท่าของผมเลย ได้มาได้ง่ะว่ะ 430 ม้า ที่ 91 :eek::eek::eek:

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    หุ หุ NA + Turbo อยากลองทำมั่งจัง ไม่รู้ว่าออกมาจะเป็นยังงัย น๊ออออออออออ

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ใส้ในไม่ธรรมดาแน่นอนครับ และที่แน่ๆนั่นมัน 2J ดูแล้วแต่งออกแนวซุ่มด้วยครับ คงแอบไว้เยอะ!

แล้วรถคุณ เครื่องเจจีอีเซ็ทโบ ที่ว่าไปไหนแล้วล่ะครับ แต่งอะไรไปมั่ง แล้วกระจายด้วยสาเหตุใดครับ

ถามไว้เป็นความรู้ และ เผื่อ เพื่อนๆด้วยครับ :)V

4. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    :cry::cry::cry: เครื่องมานกลับ ยุ่นไปแล้วครับ .....ลากยาว บนทางด่วน เรียบร้อย ช๊าปละลาย :cry::cry::cry:

ทำก็ไม่ได้มากไร แค่ ลูก หัวฉีด กล่องจูน เกียร์ แค่นั้นเอง :(:(:(

..............เดี๋ยวรอดู ไอ้เจ้า 405 ฝาโปงดำ 3s-fe เซ็ตโบ ดีกว่า อิอิอิ :D:D:D

5. Phenic

1,053
    0
    0
    โหย เนี่ยนะทำไม่มาก รบกวนถามอีกหน่อยนะครับ บูสเท่าไหร่ครับ แล้วลดกำลังอัดจาก 10:1
    เหลือเท่าไหร่ครับ หรือว่าใช้ประเก็นเหล็กกี่มิลครับ และ ลูกสูบของอะไรครับหัวลูกสูบ
    ลดกำลังอัดด้วยรึเปล่าครับ

ถามมากเนี่ยไม่ใช่อะไรครับ เผื่อว่าจะเซ็ทให้เจ้า 2J-GE มันน่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ:)V

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2007
  6. SkuLL

314
    3
    0

รอดู ด้วยคนครับ ไอ้เจ้า 405 ฝาโปงดำ 3s-fe เซ็ตโบ เนี่ยะ จะดูว่า มันจะไปได้ซักกี่น้ำ อิอิอิ

7. Phenic

1,053
    0
    0

ตกลงเป็นเรือ หรอครับ ไปทางน้ำนี่นะ.............. อ่ะล้อเล่น !! :DV

8. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    พี่ เบียร์ ครับ ถ้า โอม จะ ยัด ไส้ เครื่อง 3S นี้ เอาลูก เครื่อง เจ ลง ด้าย ป่ะ

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ให้แน่นะโอม...ค่อย ๆ ทำเด้อ..

10. Phenic

1,053
    0
    0
    จะทำเพื่ออะไรครับถ้าอยากจะโม เอาลูกสูบ และ ท่อไอดี ไอเสีย ของ 3S-GTE Nonair
    มาใส่จะเหมาะกว่านะครับ แรงด้วยน้าาา อิอิ :)V

11. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    ...............ลูก 2 เจ ไม่ได้เพิ่มปะเก็นลดกำลังอัด เพราะลูก 2เจ มานหัวเว้าลงอยู่แล้ว เลยไม่ต้องลด เคยบูสสูงสุดอยู่ 1.3 บาร์ ตอนหลังลดเหลือบาร์ เพราะ กลัวพัง อิอิอิ......น้ำมันพอ วิ่งเนียน เคยวิ่งได้ 14 ปลาย... 1เจโบแท้(ออโต้) โดนสวน.......แต่มันไม่ทนเท่าตีงผมเลยขอลากลับบ้าน เหอๆๆๆ....:sad::sad::sad:

12. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยง้าบบบบ แค่นี้ที่มีอยู่ก็เหยียยบไม่มิดแล่วววววว

13. Phenic

1,053
    0
    0

ตอนอัดความร้อนขึ้นผิดปกติ หรือ มีเสียงเครื่องยนต์เขก บ้างป่าวครับ
    แล้ว คันที่เราไปสวนเขามันอยู่ในบอดี้อะไรครับ

และเครื่องมันกระจายไปในลักษณะไหนครับเนี่ย ถ้าทำมั่งจะคุ้มมั๊ยเนี่ยเรา อิอิ :DV

14. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    ...................ถ้าซัด ความร้อน มาครับ เพราะ หม้อน้ำกะ พัดลม ผม ไม่พอ มันแก่แล้ว แถมหม้อน้ำ ผมไปตัดมานอีก ทางน้ำมานเลยหายไป ถ้า หม้อน้ำดีๆ พัดลมแรงๆก็น่าจะอยู่ครับ แต่ยังไม่ก็ ซัดแช่ ไม่ทันความร้อนขึ้นหรอกครับ ต้องยกครับ ไม่งั้น................ตอนผมบูสบาร์กว่า ก็มีครับเสียงเขก ตอนหลังเลยต้องลดเหลือบาร์ จึงหายครับ.......................................

................อิอิอิ จะให้ไปสวน เซฟ ก็คงจะยากเนอะ แค่ บอดี้ เดียวกัน กะพวก วอลโว่ บีเอ็ม(บิ๊กโนส) ก็พอแล้ว

...........................ทำแล้ว คุ้มไหม ผมตอบได้ เต็มปากเลยครับ ว่า ....คุ้ม..........(ค่าความสะจาย)....... ส่วนเรื่อง เงิน ก็..........เสียดายชิบหาย 5555555 :D:D:D :cry::cry::cry:

15. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    ..........เคยพัง 2 รอบ รอบแรก ลูกแตก แหวนหัก ควันขาวออกทุกรู สาเหตุ เพราะ น้ำมัน บาง.......รอบ 2 ช๊าป ละลาย เสียงดัง คล้ายเขกล่ะ แต่ดังชิบหาย+ดังตลอดแม้เดินเบา สาเหตุ น่าจะมาจาก น้ำมันเครื่อง มาเลี้ยงไม่ทัน กะ แช่นานเกินกำลัง ....

16. Phenic

1,053
    0
    0
    อืมครับ สงสัยกำลังอัดสูงเกินไป และ คงเป็นที่ระบบหล่อลื่น ระบายความร้อนไม่เพียงพอครับ แต่ก็แรงใช่ย่อยนะเนี่ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2007
  17. SkuLL

314
    3
    0
    หึหึ (หลงเข้ามาคับ) สู้ ๆ น้า 1

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้