เครื่องเสียงรถผมเอง อยากให้วิจารณ์ ติดตั้ง ถูก-แพง ?

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย StradaUdon, 20 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. StradaUdon

StradaUdon New Member Member

1
    0
    0
    Front : Clarion Db246
    Pre amp : Formula-X 868s
    Power amp : Blue wave 4 Channel 2 ตัว
    Sub 12 นิ้ว : Massive 1 คู่
    กลางแหลมคู่หน้า 6 นิ้ว : Deisel
    กลางแหลมคู่หลัง 6 นิ้ว : Crystal
    ตีตู้ปิดข้างแคป (Strada) สูตรมั่วนิ่ม แต่เสียงดีใช้ได้ เบสนุ่มลึก กลางแหลมใสแจ๋ว

ผมใช้งบ 25000 ถูกหรือแพง

Unlimited Car & Truck Udon Club

ผมใช้งบ 25,000 ถูกหรือแพง ช่วยวิจารณ์หน่อยครับผม

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เรื่องราคาสินค้าเนี่ย ผมก็ไม่แม่นนะคับ แล้วผมคิดว่าถ้าไม่ช่ายเจ้าของร้านก็คงไม่มีใครแม่นราคาเช่นกัน จะให้ตัดสินถูก แพงคงลำบากคับ นอกจากว่าเอาราคามาว่ากันเป็นตัวๆๆว่า ฟร้อนซ์ที่ร้านขายเท่านี้ ทั่วๆๆไปขายเท่าไหร่ แต่ผมอยากจะให้ตัดสินแบบนี้ดีกว่าคับ เราไปติดมาทั้งชุดเนี่ย เราได้ฟังมันแล้ว เรารู้สึกชอบรึเปล่าล่ะคับ ถ้าเราชอบ เรา happy ที่ได้ฟังเครื่องเสียงของเราขณะที่เราขับรถ ติดมาทั้งชุดแล้วไม่มีปัญหากับมัน อายุการใช้งานใช้ได้นาน ร้านที่เราทำมาบริการประทับใจคุ้มกับที่ลงเงินไป ผมว่าแค่นี้มันก็คุ้มแล้วนะคับ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงคับ :)

ปล. ติดตั้งมาแล้วอย่ามาคิดเลยคับว่าถูกหรือแพง ถ้าเกิดมันถูกก็ดีไป ถ้ามันแพงจะช้ำใจเอาป่าวๆคับ

3. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ผมว่าราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญครับเหมือนที่คุณ Robin บอกครับเราแต่งรถ
    แล้วของที่เราลงไปเราพอใจกับของที่ลงบริการเราดีประทับใจ Happy ผมว่า OK แล้วครับ
    ผมไม่ขอตอบว่า 25000 ถูกหรืแพง เพราะผมก็ไม่รู้ราคาเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้