jazz ล้อ เดิม15 อยากทำเบรกให้ดีขึ้น ทำไงดีอะ???

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Suphakrit, 18 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    jazz ล้อ เดิม15 อยากทำเบรกให้ดีขึ้น ทำไงดีอะ พอมีหนทางไหมครับ ขยายจานได้มั้ย หรือ เซาะร่อง ควรมั้ยอ่า แล้วถ้าเปลี่ยนแม๊ก 15" จะมีรุ่นไหนที่ขยายจานได้บางป่าว หรือ ต้อง16" อย่างเดียวอ่า
    แล้วจานเดิมเเจ๊สขนานเท่าไรครับ แล้วพวกชุดkit เบรกใส่แจ๊ส ราคาประม่านเท่าไร มียี่ห้อ อาไรบางอ่า เอาแบบใส่แม๊กไม่เกิน 16 อะครับ รบกวนทุกๆคน ด้วยครับ ถามเยอะเลย เเหะๆ:D

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ชุดจาน Project Mu + ผ้า Project Mu ก็น่าจะอยู่แล้วนะครับทั้งชุดก็ ตกประมาณ 15,000 บาท

3. Suphakrit

67
    2
    0
    จานขนาดเท่าไรอะครับ แล้วต้องใส่แม๊ก ขนาดเท่าไรครับ
    แล้ว15000นี้รวมค่าติดตั้งรึป่าวอะครับ ขอบคุณก๊าบบบบ :D:D:D:D

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เปลี่ยนจาน ( ขยายจาน ) แต่ถ้ายังล้อ 15 บางลายอาจจะก้านติดคาลิเปอร์นิดๆเจียออกหน่อยๆน่าจะได้
    เปลี่ยนผ้าเบรก
    อัพชุดเบรกทั้งคาลิเปอร์จาน พวก R32 33 พวกนี้อาจจะต้องเปลี่ยนไปใส่ 16 แต่แหร่มแน่นอน งบไม่น่าเกินหมื่น
    อัพเปนชุดเบรกแบบของซิ่ง spoon endless ถ้าสู้ราคาได้นะ ครึ่งแสนขึ้นไป

เปนไปได้อยากให้เปลี่ยนทั้งชุดไปเลย จะดีก่า ได้ทั้งคาลิเปอร์จับดีขึ้น จานใหญ่ขึ้นทีเดียวไปเรย

5. Suphakrit

67
    2
    0
    ขอบคุนครับ:D:D

6. Apple

575
    8
    0
    รวมหมดแล้วครับ จานน่าจะ 280 นะก็ใส่กับแม็กขอบ 15ได้เลย

7. Suphakrit

67
    2
    0
    ขอบคุนครับปม:D แต่ ตัวแทนจำหน่าย ร้านอาไรเอ่ย ขอบคุนครับผม :D

8. Apple

575
    8
    0
    พอดีผมติดต่อผ่าน น้องกานต์ใน HJC อะครับถ้าสนใจยังไงเดี๊ยวผมลงเบอร์โทรให้

9. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    http://www.spk-t.com/index.asp?lng=th

ตัวแทนจำหน่ายในไทยครับบบ แต่รู้สึกว่าเค้าจะไม่มีบิการติดตั้งให้นะครับบบบบ

10. Suphakrit

67
    2
    0
    ขอยคุนครับปมเด๋วเก็บข้อมูลกับเก็บตัง แปป :D
    ขอบคุน พี่ apple มากเลยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้