น้องใหม่ครับขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย NumZa, 18 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NumZa

NumZa New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆ ชาว Dihatsu Club

ผมขออนุญาติแนะนำตัวครับ ชื่อหนุ่มครับ อายุ 25 ปี อยู่สะพานควายครับ
    เพิ่งได้รถ มิร่า กระบะ มาใช้อยากจะรบกวนขอคำแนะนำ จากพี่หลายอย่างเลย เพราะไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับมิร่าเลยครับ
    ขอสมัครเข้าสมาชิก Dihatsu Club ด้วยคนนะครับ มี Meeting ที่ไหน ก้อยากจะพบปะ เพื่อขอคำแนะนำจากพี่ๆนะครับ

Ps. มีปัญหานิดครับ
    1.แอร์ไม่เย็นเลยครับ มีแต่ลม เติมน้ำยามาแล้วนะครับ
    2.เวลาขับมีเสียง กีอกแก๊กๆตลอดเลยครับ
    3.อยากเปลี่ยนสีรถ แนะนำอู่และราคาหน่อยครับ
    4.อยากได้ที่ปิด ด้านล่าง ตรงพวงมาลัยถึง คันเร่งเลยอะครับ มีมั้ยครับ ผมว่าไอร้อนมันออกมาทำให้
    ในรถร้อนมากๆ ร้อนขาด้วย

ขอบพระคุณครับ หวังว่าจะได้ Meeting กันนะครับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ยินดีต้อนรับครับ เรื่องMeeting เราจะพยายามจัดให้ได้ทุกวันอาทิตย์ต้นเดือนครับ
    จะมีขาดไปบ้างก็เป็นบางเดือน ล่าสุดที่จะถึงนี้เป็นวันอาทิตย์ที่ 26 สค.ครับ
    จะเป็นMeetingใหญ่ เราจัดแข่งขันClub Race ที่พัทยา
    ลองดูรายละเอียดได้ตามกระทู้หรือโทรสอบถามรายละเอียดตามเบอร์นี้เลยครับ
    081-528-8700 ปาล์ม
    081-344-4544 เทพ

เรื่องปัญหาขอตอบเป็นบางข้อนะครับ เด่วเพื่อนๆคงมาเพิ่มเติมให้อีกทีครับ
    1.แอร์ไม่เย็นเลยครับ มีแต่ลม เติมน้ำยามาแล้วนะครับ
    - เป็นได้หลายอย่างเลยครับ แต่อยากให้ลองเปิดตู้แอร์ล้างดูก่อนครับ

3. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผมชื่อนัสครับ ถ้าวันที่ 26 ไปคงได้เจอกันครับ

4. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    เรื่อง มิตติ้ง ประธานเขาจะจัดการเองงับ
    - ส่วนเรื่องแอร์มิร่าเนี่ย บอกตรงๆครับ ต้องทำใจยอมรับครับ รถใหม่ป้ายแดง ออกห้างก็เจอปัญหาอย่างที่ ที่พวกเราเจอกันงับ
    ในเรื่องปัญหาของแอร์ มันต้องดูกันเป็นๆที่ตัวรถอ่ะงับแต่ถ้าหลักๆของปัญหาแอร์ ก็พวกตูแอร์ว่าตันหรือรั่วมั้ย โอริงรั่วมั้ย
    ไดเออร์เคยเปลี่ยนยัง วาล์วตันมั้ย คอมแอร์ตัดต่อเร็วไปมั้ย สวิทย์เทอร์โมใช่หรือป่าว คอมเพรสเซอร์มันไม่มีกำลังอัดแล้วหรือเปล่า
    -เรื่องสี ผมทำมาแพงครับ ทำทั้งคันเน้น ทั้งคันจริงๆ ผมทำมา 24000 ครับ สีขาว Jazz งับ
    -เรื่องเสียงดังนี่ต้องฟังจากตัวรถครับ ปัญหานี้ลองปรึกษาประธานได้งับ ( พี่เทพ เบอร์อยู่ด้านบนงับ )
    -ส่วนเรื่องหาที่ปิดใต้พวงมาลัยนี่ ผมว่าไปดูพวงลูกยางกลมๆ ที่มันไว้ตรงสายไฟเข้ารถยนต์ สายครัช ท่อแอร์เข้าตู้แอร์ ที่ตรงกั้นระหว่างห้องเครื่องถึงห้องโดนสารมันจะพังก็ได้งับ ลองดูก่อน เพราะยางพวกนี้มันไม่กี่ตังค์งับ
    สุดท้าย ขอให้มีความสุขกับการที่คุณได้ ขับ Mira งับ อิอิ

5. NumZa

6
    0
    0
    ขอบพระคุณพี่ๆ ที่มาช่วยตอบปัญหาให้ครับ
    ขอบคุณพี่ MiRA_JUM ขอเสริมเรื่องแอร์ อีกนิดครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เอาไปทำแอร์มาแล้วรอบนึง
    ที่ทำมา(ตามที่ช่างเขียนในใบเสร็จเลยนะครับ)คือ - ไล่ระบบแผง,ตู้แอร์ - ประกอบระบบใหม่ -น้ำยาไล่ระบบ F11 2ขวด และก็ - แวคเติมน้ำยาแอร์ HFC 134 A

จากที่ทำมาข้างต้น ก็ยังไม่เย็น แถมร้อนอีกต่างหาก นั่งในรถ เหงื่อตกเลย ขนาดตอนกลางคืนนะ ผมต้องเปิดกระจกตลอดเลย

ปล. เห็นกระทู้อื่นบอกว่าย้ายแอร์ไปด้านหลัง รถผมเป็นกระบะ ย้ายได้มั้ยครับ
    มีสติ๊กเกอร์ของกลุ่มมั้ยครับอยากได้ จะเอาติดหลังรถครับ

6. MiRa_JuM

88
    1
    0
    รุ่นกระบะส่วนมากจะเย็นนะครับ ผมยังอิจฉาพวกรุ่นกระบะเลย T-T
    วันไหนว่างๆลองโทรหาผมดูก็ได้ครับในเรื่องของแอร์อ่ะครับ 084-0777-606 ชื่อ`จั้ม ครับ
    ปล.ผมไม่แนะนำย้ายแผงในรุ่นกระบะ อิอิ

7. NumZa

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๋ววันนี้ ผมลองเอาเข้าไปทำอีกรอบ ถ้ายังไม่หาย เด่วโทรหาครับ พี่ จั้ม

8. nutmof

nutmof New Member Member

100
    2
    0
    เรื่องสติ๊กเกอร์ติดหลังรถ ... ลองมามี้ทติ้งก่อนแล้วกันนะคะ แล้วลองถามกับประธานดูจะดีกว่า

9. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    อยากรบกวนสอบถามคุณ NumZa ครับ
    ว่าสนใจลง Club Race # สนาม 2 กับทางคลับไหมครับ
    ลองดูรายละเอียดได้ตามกระทู้หรือโทรสอบถามรายละเอียดตามเบอร์นี้เลยครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=347304

081-528-8700 ปาล์ม
    081-344-4544 เทพ

10. NumZa

6
    0
    0
    เรื่องแอร์ เรียบร้อยแล้วครับ พอดีผมไปตาม กระทู้นี้ ครับ http://www.weekendhobby.com/offroad/strada/question.asp?page=13&id=10055

สุดยอดมากครับ ฝากเพื่อนๆ พี่ ๆ ที่มีปัญหาแอร์ ไปหาได้เลย ค่าใช้จ่าย หลักร้อยจริงๆครับ ของผมเค้าคิด 300 เย็นเลย ผมเคยเอาไปทำมา หมดเกือบ 5 พัน มีแต่ลมร้อน

11. NumZa

6
    0
    0
    ขอบคุณ คุณPALM@ARCHครับ ที่ชวน แต่ผมคงแข่งมะไหวครับ รถผมเครื่องเทอร์โบ แต่ฝีมือผมคงไม่ไหวครับ ฝีมือแค่ขับไปตลาดครับ แต่ก็อยากไปดูนะครับ ขอบพระคุณครับ

12. MiRa_JuM

88
    1
    0
    ไม่ว่ากันครับลองมาดูก็ได้ครับมากันเยอะๆ สนุกดีงับ
    ดีใจกับเรื่องแอร์ด้วยครับ เย็นสบายแล้วสิ อิอิ

13. bennee

bennee New Member Member

35
    1
    0
    ยินดีครับ แถวสะพานความผมเคยอยู่ ตอนนั้นทำงานที่โรงพยาบาลเปาโลอ่า

14. armyo

armyo New Member Member

29
    0
    0
    มีข้ออยากแนะนำคับคงช่วยได้ไม่มากก็น้อย ผมไปย้ายแอร์มาไว้ใต้รถ ขอบอกคับว่าเย็นมากคับ
    ลองดูได้นะคับ และเรื่องความร้อนไม่มีปัญหาเลยคับ ดีกว่าเดิมเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้