ฝนตกกระจกด้านหน้าเหมือนขึ้นฝ้าเวลาปัด รถวิ่งสวนมาไฟส่องแสงไฟแตกใส่ตา มองอะไรแทบไม่เห็น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kawiin In, 5 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kawiin In

Kawiin In Guest

0
    0
    0
    ฝนตกกระจกด้านหน้าเหมือนขึ้นฝ้าเวลาปัด รถวิ่งสวนมาไฟส่องแสงไฟแตกใส่ตา มองอะไรแทบไม่เห็น ขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. ขึ้นด้านใน หรือนอกตัวรถครับ

3. Kawiin In

0
    0
    0
    ด้านนอกครับ แฟนยังบอกว่ารอยเหมือนมันเลอะของมันๆ ครับ แต้ไม่ใช่ความมันแน่นอนครับ

4. Kawiin In

0
    0
    0
    คุณภาพกระจกเสื่อมหรือปล่าวครับ

5. Kawiin In

0
    0
    0
  6. เป็นไปได้ว่า ไอความร้อนจากห้องเครื่องมันขึ้นมาตีกระจกอะครับ ยางเส้นยาวๆ ตรงแผงจิ้งหรีดมันแบน แนะนำแบบประหยัดก่อน ก็หาสายยางออกซิเจนตู้ปลา ยัดเข้าไปครับ ทีนี้ ตัวฝากระโปรงกับตัวยางจะแนบขึ้น ลองดูครับ

7. Kawiin In

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองทำตามคำแนะนำนะครับ

8. ขับรถฝนตก..ต้องเปิดแอรด้วยอย่าปิด..ความร้อนภายในสูงกว่าเป็นฝาได้

9. Kawiin In

0
    0
    0
    เปิดตลอดครับรักษาอุณภูมิในห้องโดยสาร แต่ลักษณะภายนอกที่เห็นเหมือนเกิดจากความมันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้