สอบถามเป็นความรู้หน่อยไดรสตาร์ทga15เช็คที่ขั้วไหนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Krirkrit KooDuang, 13 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเป็นความรู้หน่อยไดรสตาร์ทga15เช็คที่ขั้วไหนครับ

1. จะเช็คอะไรบ้างครับ - เช็คโซลีนอย ให้เอาไปไฟลบเข้าที่บอดี้แล้วเอาไฟบวกแตะๆที่น๊อตด้านซ้าย ดูอาการว่าทำงานมั้ย ดูที่เหืองเล็กๆ มันจะเข้าๆออกๆหมุนครับ - ดูสภาพทั่วๆไปว่าขั้วต่างๆสายไฟกรอบมั้ย แข็งมั้ย มีลอยใหม้มั้ยครับ - สุดท้ายๆสุดเช็คดวงคนซื้อครับ ผมเคยซื้อตอนลองที่ร้านมันเพอเฟ็คมาก พอใส่เท่านั้นละ...แงะๆๆๆๆ...เลย ตามนี้ครับผม

ขอบคุณครับเช็คเรียบร้อยไม่เสียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้