สอบถามน้าๆครับ ac89 ขับมาแล้วจอดมีน้ำมันเครื่องหยด...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teeraphon Silachai, 28 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามน้าๆครับ ac89 ขับมาแล้วจอดมีน้ำมันเครื่องหยด นี่เป็นกับประเก็นฝาเครื่องรึเปล่าครับค่าเปลี่ยนประมาณเท่าไหร่ครับ

1. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    ความร้อนขึ้นด้วยป่าวครับ เปิดฝาโปงไล่ดูครับ ไม่น่าจะใช่ปะเก็นฝา ถ้าความร้อนไม่ขึ้น

2. ไล่ตามทางน้ำมันไปดูเลยครับ

3. ความร้อนปกติครับ

4. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    เชคจากคราบน้ำมันที่เครื่องอ่ะคับ ว่ามาจากตรงไหน

5. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ดูร่องรอยที่ตัวการทิ้งเอาไว้ว่าเยิ้มมาจากไหน

6. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    แต่ถ้าเลอะมากจนมองยากก็ทำความสะอาดก่อน นสพ หรือ ผ้า เช็ด ละสตาทไล่ดูจุดครับป๋ม

7. แน่ใจนะว่า น้ำมัน ไม่ใช่น้ำ แล้วไม่ใช่มันมีอยู่ก่อนเราเอารถมาจอด

มันมีรอยเยิ้มอยู่ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายให้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้