ซ่อมคอนโซลเองครับ ด้วยเรซิ่น+ไฟเปอร์เด๋วซ่อมเสร็จจะไปเคฟล่าแข็งแรงดีแล้วครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Try Man, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Try Man

Try Man Guest

0
    0
    0
    ซ่อมคอนโซลเองครับ ด้วยเรซิ่น+ไฟเปอร์เด๋วซ่อมเสร็จจะไปเคฟล่าแข็งแรงดีแล้วครับ

2. รอชมตอนเสร็จ ครับ

3. Chris Greencover

Chris Greencover Guest

0
    0
    0
    แล้วหาซื้อเรซินกะไฟเบอร์ได้ที่ไหนครับ ราคาแพงมั้ย

4. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
  5. Try Man

0
    0
    0
    ไม่แพงครับ ชุดนี้ก็ 500 กว่าบาท ซื้อร้านกรอบรูป แถวซอยตรงข้ามโรงเรียนปริ้น

6. Try Man

0
    0
    0
    ร้านเขากำลังจะทำให้ ลองไปติดตามชมกันครับ หลังจากที่ผมต่อประกอบด้วยกาวร้อน แล้วใส่ ไฟเบอร์+เรซิ่นด้านใน แล้วส่งไปเคฟล่าต่อที่ร้านนี้ เขากำลังรีวิวครับ https://www.facebook.com/profile.php?id=100006846549146&fref=ts

7. Try Man

0
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ

8. Try Man

0
    0
    0
    ค่าเคฟหมดไป 600 บาทครับ ตอนแรก 500 แต่เสียค่าขัดพื้นผิวอีก 100 นึง ถือว่าไม่แพงครับงานที่ไม่มีใครอยากทำให้ 555

9. Try Man

0
    0
    0
    ช่างบอกว่าเวลาซ่อม ใช้เรซิ่น กับ กระดาษทิศชู่ก็ได้ครับไม่ต้องใช้ไฟเปอร์ แข็งเหมือนกันงง่ายกว่าด้วย

10. Try Man

0
    0
    0
    ศึกษาวิธีทำจาก

11. Try Man

0
    0
    0
    ง่ายๆครับ ทุกคนก็ทำได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้