ขอถามพี่ๆที่ใส่ล้อสีขาวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Activestyle, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Activestyle

Activestyle New Member Member

77
    2
    0
    ผมสังเกตุดูในรูป Profile ของแต่ละคนก็เห็นคนที่ใส่ล้อสีขาวหลายคนอยู่
    ผมก็เป็นอีกคนที่อยากได้ล้อสีขาวมาใส่อ่ะครับก็ยังไม่กล้าเพราะติดปัญหา
    ที่ตรงรูที่ใส่น็อตอ่ะเวลาไขน็อตเข้ามันต้องเป็นรอยแน่เลยใช่มั้ยแล้วพี่ๆที่ใส่
    ล้อสีขาวตรงรูน็อตเป็นรอยกันหรือเปล่าหรือแก้ไขอะไรไม่ได้ต้องทำใจอย่าง
    เดียวช่วยแนะนำผมหน่อยได้มั้ยผมอยากจะใส่ล้อสีขาวบ้างจัง

ขอบคุณมากครับ

2. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เข้าใจถูกแล้วครับทำใจอย่างเดียว

3. Activestyle

77
    2
    0
    แล้วอย่างพวกน็อตยาวเนี่ยมันช่วยได้มั้ยครับ

4. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    *** คือผมทำงานศูนย์บริการนะครับ ใช้ผ้าบางๆหุ้มที่ตัวน๊อต และ สิ่งที่จะนำมาถอดล้อ ให้ใช้ ก๊อตเทป สายไฟ พันกันการกระแทรก และ งดการใช้ปืนลม ให้ใช้ กากบาทแทน ครับ ลองนำวิธีนี้ไปใช้ ดูนะครับ ผมทำแบบนี้กับลูกค้าที่เข้ารับบริการ ครับ ***

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เคร็ดลับเพียบเลยจัดไปคับ

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    อึ้ม...........เก่ง

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ก็ลดขนาดของน็อตที่จะใส่ลงมาก็โอเคครับ ส่วนมากน๊อตยาวจะเป็นเบอร์ 17 ก็ไม่ติดครับ

8. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ทำใจเช่นกันคับ....

9. ของผมน็อต ยาวเบอร์17 ถลอกหมด เพราะใขเข้าออกบ่อย อิอิ......

10. Activestyle

77
    2
    0
    ศูนย์บริการพี่อยู่ที่ไหนเนี่ยน่าไปใช้บริการจังเลยครับ:D

ผมไปดูน็อตยาวมามันยาวประมาณ 5 ซม. ซึ่งเมื่อลองมาวัดความลึกของรูน็อตที่ล้อผมใช้
    ปรากฎว่ารูน็อตของผมมันลึกกว่าจึงทำให้น็อตยาวที่จะมาใส่มันไม่โผล่ออกมาอ่ะครับ
    ก็คงต้องใช้วิธีอย่างที่พี่ TAN ( INSOLENT ) บอกแล้วก็ต้องทำใจด้วยนะเนี่ย

11. ธรรมดาคับ นิดหน่อย คงไม่มีใครไปก้มมองขนานนั้นม้าง อิอิอิ

12. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ผมว่าอยู่ที่คนถอดอะคับ ว่าจะใส่ใจแค่ไหน
    ไม่ใช่แค่คิดว่า ไม่ใช่รถของตัวเองจะทำยังไงก้อได้อะคับ

13. Activestyle

77
    2
    0
    มันก็ต้องอย่างนั้นแหละพี่แต่ทำไงได้เพิ่งได้มาใหม่ๆเป็นรอยก็เสียดายอยู่นะ

14. มันต้องทำใจครับ

15. ผมเอามาใหม่นี่แหละ ใขทีหลุดมาเป็นแผ่นเลย ชิวๆ ครับ 555555+

16. น็อตเบอร์ 17 คับ ถ้าค่อยๆๆขันไม่มีโดน ส่วนมากเด๋วนี้ ถ้าไปตามร้านเค้าเอา กระดาษกาว พันบ็อคไว้
    ก็มีน่ะ อีกอย่างก็ทำใจน่ะ

17. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ก็ลองทำดู ครับ ท่าเราไปอู่ ไปสั่งเข้า เดี๋ยวก็อารมณ์ไม่ดี ซวยเลยครับ ( แอบบอกว่าให้ระวังหน่อยอ่ะครับ )

18. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    สุดท้ายคือทำใจครับ........:cool:

19. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ของผม ก็ทัมจัย คับ แถมวิ่งๆ มอเตอร์เวย์ ยางมะตอยติดหนึบ เซงเรยฮะ

20. Activestyle

77
    2
    0
    เหอ เหอ ยางมะตอยเนี่ยปัญหาใหญ่เลยครับเคยเจอดีดขึ้นมาที่ประตูเซ็งจริง

21. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ของปมล้อสีทอง

22. INSOLENT

1,444
    3
    0
    55555555+ มีน้ำมันวิเศษ ที่เรียก ว่าน้ำมันก๊าซ อ่ะ ของเข้าดีจริง ไม่เชื่อลองดิ

23. Activestyle

77
    2
    0
    มันเช็ดออกด้วยเหรอพี่ ผมเคยใช้แต่ Sonax เช็ดก็ออกดีเหมือนกันนะ

24. Sonax เช่นกัน

25. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ทินเนอร์ก็ออก.......อิอิ

26. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    แต่ในที่สุดก็คงต้องทำใจ กับสภาพ
    เหอๆ

27. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    สีช่ายมั๊ยน่ะที่ออก55555555+

28. Activestyle

77
    2
    0
    ออกทั้งสีทั้งยางมะตอยเลยครับ 555+

29. ^TK^@HLc

2,867
    26
    0
    ช่าย

ก้ากกกกกกกกกๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้