305 จ่ายค่าวางเครื่องคนละเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 305 gl, 23 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 305 gl

305 gl Guest

0
    0
    0
    ถามเพื่อนๆ ว่าจ่ายค่าวางเครื่องญี่ปุ่นเกียร์ธรรมดาสำหรับ 305 กันเท่าไหร่ หรือว่าควรอยู่ที่เท่าไหร่ สำหรับเครื่องอะไรบ้าง

ตอนนี้ 305 ของผมเริ่มมีสัญญาณไม่ดีคือ หัวเทียนสูบ 4 แฉะน้ำมันเครื่อง เดี๋ยววันจันทร์จะค่อยเช็คดูว่าน้ำมันเครื่องรั่วจากท่อนล่างหรือท่อนบน ถ้าเป็นท่อนล่างก็คงจะเปลี่ยนเครื่องเลยหละครับ ถ้าเป็นท่อนบนอาจจะลองสู้เปลี่ยนยางตีนวาล์วดู

สำหรับรถคันนี้กะว่าขับไม่เร็วแน่นอน แค่พอประทังชีวิตได้ และต้องการติดแก๊ส
    โดยตอนนี้มีตัวเลือกเครื่องที่ราคาถูกๆ คือ 4e-fe 1300cc หรือ 5e ครับ กะว่าเอาเครื่องให้ไม่เกิน 5-6 พันบาทมาขับ 1-2 ปีนี้

ที่คิดจะเลือก 4e-fe เพราะเคยนั่งรถเพื่อนในโตโยต้ารุ่น 3 ห่วง วางเครื่องตัวนี้ ตอนนั้นนั่ง 3 คน และรู้สึกว่าอัตราเร่งช่วง 0-60 เปลี่ยนเกียร์ที่ 4000 รอบ ก็โอเคนะครับ

หรือใครมีข้อแนะนำอะไรก็บอกด้วยครับ

2. ป๊อป

ป๊อป New Member Member

6
    0
    0
    หวัดดีก๊าบบบป๋มป๊อปงับรถผมก็วาง4agนะค่าวางแล้วแต่คุยคับไม่น่าเกิน15000บาทคับราคานี้ไม่รวมค่าเครื่องนะตอนนี้รถผมก็กำลังวางอยู่คับยังสรุปยอดเงินไม่ได้เลยแต่ทางอู่บอกว่าให้เต็มที่เลยไม่เกิน15000คับเดินท่อไอเสียเดินแอร์เส็ดสรรพคับส่วนเคื่องผมแนะนำว่าวาง4eดีก่าคับไม่ต้องเว้าแชสซีด้วยเพราะถ้าเปน4agถ้าเกียออโต้ละก้อเว้าแชสซีเยอะมากกลัวจะเสียรถคับอืมยังไงราคาค่าวางก็ไม่น่าเกิน15000งับลองคุยกับทางอู่คับ

3. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    4A-GEครับ แพงหน่อยร่วมๆ 30000 แต่คุ้มครับ วิ่งสบายกว่าและอาจจะประหยัดกว่า(ถ้าไม่ซิ่งมากนะ)

4. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    เห็นด้วยครับ เล่นตระกูล 4A เกียร์ธรรมดาดีกว่าครับไม่ต้องยุ้งกับโครงสร้างของตัวรถมากนะครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวนะครับ ว่าชอบโบหรือna นะครับ รถผมก็305 ลง 4A GE ครับถ้าสนใจอยากสอบถามรายละเอียด ได้ครับ08-6730-1805 เง็ก

5. อีโวน้อย

88
    2
    0
    ภาพ 305 ที่เคยลงเครื่องครับ.........

6. อีโวน้อย

88
    2
    0
  7. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  8. นุ2006

นุ2006 Guest

0
    0
    0
    คุณเง็ก และคุณ Auddy_j หรือใครๆ แนะนำด้วยครับ(ยกเครื่อง)

คือตอนนี้เครื่องยนต์ผมเริ่มมีปัญหาแล้ว เลยอยากยกเครื่องใหม่
    ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าใช้เครื่องอะไรมาแทนดี และแนะนำอู่ที่ทำในรูปแรกด้วยครับ
    เครื่องยนต์รุ่นอะไร ราคาเครื่องยนต์เท่าไหร่ ค่ายกเครื่องเท่าไหร่ และรวมทั้งหมดต้องใช้งบเท่าไหร่
    สวยมากจริงๆ ครับ

ถ้าทำตามคุณเง็ก / คุณ Auddy_j พอจะแนะนำอู่และแหล่งที่ซื้อเครื่องยนต์เหมือนคุณทั้งสองได้มั้ยครับ

ขอบคุณมกครับ
    นุ
    085-254-6007
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้