ขอข้อมูล205หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 406sR_SabA, 17 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    พอดีว่าจะหารถเล็กๆไว้ใช้สักคันอะครับ
    ตอนนี้ที่ดูๆอยู่ก็มี Starlet Mira และ 205 อะครับ

เลยอยากรู้ว่าไอ้เจ้า205เนี่ยมันมีรุ่นย่อยทั้งหมดกี่รุ่นครับ
    205 มันมีจุดอ่อนตรงไหนบ้างครับ

2. Dragcola

Dragcola New Member Member

184
    0
    0
    ตั้งแต่ผมซื้อมาก็ยังไม่เคยเจอปัญหาที่ทำให้ปวดหัวเลยนะคับ จะมีก็แต่เรื่องของอะไหล่ที่หมดสภาพตามอายุและสึกหรอตามการใช้งานจริงเท่านั้นแหละคับ ราคาอะไหล่ก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิด ส่วนเรื่องของเครื่องถ้าดูแลตามกำหนดเปลี่ยนของเหลวตามระยะฟันธงเลยคับว่า โตตรทน เลยคับ 205 เห็นจะแพ้ starlet เรื่องเดียวคือเรื่องของการหาของเล่นหรืออุปกรณ์ตกแต่งค่อนข้างยากสู้ไอ้ต้าไม่ได้ก็ตรงนี้แหละคับแต่ก็คงไม่เกินความสามารถของเราๆท่านๆที่คิดจะจับจองหา 205 มาไว้ในครอบครองหรอกถูกต้องมั้ยคับท่าน เมื่อได้รถมาแล้วเด๋วก็คงคิดออกว่าอยากจะแต่งอะไรบ้าง ฟันธงเลยคับ 205 ชัวร์ที่สุด...ฮิ...ฮิ ขอบคุณคับ (คนที่ขับ 205 เช่นกัน) เพิ่มเติมอีกนิดคับ 205 มี 2 รุ่นคับมีรุ่น1400 c.c 4ประตู เกียร์ธรรมดา คือ205GR และ1600 c.c 2ประตู เกียร์ออโต้ คือ205GTI คับผม

3. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ข้อมูลแน่นเลย ขอบคุณครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ลองโทรคุยกับพี่ก๊อบดูเลยคับโภ.....เห็นแกมีอยู่คันนึงอ่ะนะ.....แกหาคนซื้ออยู่เหมือนกัน...ราคาน่าคบคับ

...ปล...ถ้า205อยู่ให้มือโภล่ะก้อ....คงไม่ธรรมดาเหมือนกันนะเนี่ย.....สงสัยพีทจะมีเพื่อนเล่นแล้วล่ะม้าง.....อิอิอิ

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    คุณกอล์ฟมี 205 หรอครับทำไมไม่ทำมาขับล่ะครับ สภาพเป็นไงมั่งล่ะ แล้วถ้าขาย ขายเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้