สวัสดีพี่ๆครับ ผมแทนไท ใช้B14 อยู่พิษณุโลกครับ มี2คำถามคือ 1.วัดรอบมันตีไปตีมา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tanthai Jitmon, 18 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanthai Jitmon

Tanthai Jitmon Guest

0
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆครับ ผมแทนไท ใช้B14 อยู่พิษณุโลกครับ มี2คำถามคือ 1.วัดรอบมันตีไปตีมา แก้ที่จุดไหนครับ 2.ผมอยากใช้ OBDII เชื่อมกับมือถือ แต่เท่าที่รู้มารถมันเป็น OBD1 ตรงนี้มีการแปลงหรืออะไรได้มั้ยครับ

2. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    อยุ่พิดโลกเหมือนกันฮะ

3. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ตอบข้อ 1. รถตัวเอง สาเหตุมาจากตัว Capacitor ของเรือนไมล์เสื้อม เปลี่ยนตัว capacitor ทุกตัวก็หายครับ ถ้าไม่หายอาการหนัก อันนี้ไม่รู้ครับ หุหุ ข้อ 2. รอผู้รู้ครับ

4. B14 น่าจะเป็น consult Gen1 ครับ ไม่สามารถใช้ร่วมกับพอร์ต OBDII ได้ แต่

สายแปลงconsult 14pin เปนodb2 มีขายใน lazada นะัคับ แต่มันเอาไว้ใช้กับเครื่องอ่านodb2 ไม่แน่ใจว่าใช้กับที่เปนบลูทูท มือถือได้ไหม ราคาไม่แพง แต่รอของนานนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้