รถผมวิ่งมาราว สี่แสนปลายๆ ใช้แก็สมาประมาณสามแสนกิโล ตอนนี้เริ่มกินน้ำมันเครื่อง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jame Teerayoot, 23 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jame Teerayoot

Jame Teerayoot Guest

0
    0
    0
    รถผมวิ่งมาราว สี่แสนปลายๆ ใช้แก็สมาประมาณสามแสนกิโล ตอนนี้เริ่มกินน้ำมันเครื่อง แต่แหวนยังไม่ดัง กำลังของเครื่องก็ยังดีอยู่ สงสัยยางตีนวาล์วมั๊ยครับ กลัวพอเปิดแล้วบานปลายไม่คุ้ม.....ขอบคุณครับ

2. ของผม สี่แสนห้า ใช้แก็สมาสองแสน เคยมีปัญหากินน้ำมันเครื่องเวลาวิ่งทางไกลแล้วใช้รอบเครื่องเกิน 3000 RPM แต่วิ่ง 100 ไม่กินน้ำมันเครื่อง สตาร์ทตอนเช้ายังมีน้ำไหลออกท่อไอเสีย สตาร์ทง่ายทีเดียวติด กำลังเครื่องก็ยังดี จึงหาใน net จนสงสัยยางซีลท่ออากาศในฝาวาล์ว (เป็นตัวสี่เหลี่ยมอยู่ในฝาวาล์ว ถ้าแข็งแล้วตัวการทำควันขาวเลย) ซึ้อศูนย์ 161 บาท เปลี่ยนแล้วหายเลย ลองดูตัวนี้ว่าแข็งไม๊ครับ ของผมมันเปลี่ยนจากยางเป็นพลาสติกไปเลย

3. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    กินเยอะมั้ยครับ ใน1รอบการถ่ายน้ำมันเครื่อง เติมไปเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้