NX ใช้ gasohol ได้หรือไม่ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย nxzx, 20 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nxzx

nxzx Guest

0
    0
    0
    พอดีเพิ่งได้ NX มาครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะใช้น้ำมันอะไรดี หรือไม่งั้นก็อยากจะติดแก๊สเลยดีไม๊แสอะไรดี รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ

2. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ติดแก็สดีกว่า โซฮออล์ใช้มาแล้ว แรกก็เครื่องอืดลงๆ จนกระทั่งเครื่องแหกครับพี่น้องครับ ลูกสุบโผล่หัวออกมาดูโลกภายนอก

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    มาหาอากาศหายใจเหรอ
    ส่วนตัวผมก็แนะนำให้ใช้แก๊สนะครับ ได้การประหยัดเห็นๆแต่เสียพื้นที่เก็บสัมภาระไปครึ่งหนึ่ง แลกกัน
    อ้อ...ถ้าไม่เป็นการรบกวนนัก มามี๊ตติ้งกันบ้างนะครับ

4. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ใช้ได้คร๊าบบบบบบ
    แต่ให้ดีถ้ามีตังก็ แก๊สสสสสสสสสสสสสสสสสส ประหยัดกว่าคับพี่น้องงงงงงงงง

5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    Gasohol ถ้าจะใช้ ใช้ได้ครับ แต่ขอเป็น Gasohol 95

แต่ในภาพรวม ลองคิดดูง่ายๆนะครับ ถ้าวิ่งรถปีละ20,000โล ก็เซฟเงินมากกว่า 95เบนซินประมาณปีละ 3,000บาทครับ

ผมเติมจนให้ทราบว่าเติมได้ไม่ตาย เติมเสร็จเอาไปวิ่งdrag และลากtopspeedก็เคยมาแล้ว แรงต่างกันไม่มากครับ

แต่ขอเป็นSohol95 ดีๆนะครับ ไม่เอาน้ำมันเสียๆ ชั่วโมงนี้ถ้าพูดถึงSohol95 ผมยังชอบบางจากมากกว่าปตท.ซึ่งตัวแรกออกมาดี
    พอหลังๆน้ำมันห่วยถึงห่วยแตกสุดๆ ผมเติม200บาท วิ่งบางปะหัน ไปอำเภอไชโยแล้วกลับมาป่าโมก 200 ตรงนั้นหมดเรียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้