ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกียร์ออโต้มีอาการกระชากที่ตอนขึ้นเกียร์ 2 มีสาเหตุมาจากอะไรครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Inilah Aku, 12 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกียร์ออโต้มีอาการกระชากที่ตอนขึ้นเกียร์ 2 มีสาเหตุมาจากอะไรครับ หรือว่าเป็นเรื่องปกติของมัน

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนลูกสูบเกียร์แตกครับ ก่อนนี้เคยเป็น ออกตัวอืดๆแล้วกระชาก...

3. Inilah Aku

0
    0
    0
    แล้วซ่อมได้ไหม ต้องโอเวอร์ฮอลเกียร์เลยไหม เพิ่งไปยกเกียร์เปลี่ยนซีลหน้าทอล์ค กับซีลข้อเหวี่ยงหลังมา ก่อนหน้านั้นไม่กระชากอย่างนี้ สาเหตุจะมาจากการยกเกียร์ไหม

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ต้องรื้อมาดูกระบอกสูบเกียร์ดูก่อนครับ เซฟที่สุดละ ถ้าเป็นที่กระบอกสูบเกียร์ก็โชคดีหน่อย มีแค่เปลี่ยนกระบอกสูบกับน้ำมันเกียร์ใหม่ โอเวอร์ฮอลเกียร์เท่าที่เห็นมาก็หาที่ทำดีๆจบๆยากครับ สู้หาเปลี่ยนยกลูกจะจบง่ายกว่า

5. เอาง่ายๆจากที่ประสบกับรถตัวเอง ถ้าฮอลเกียร์ใหม่หรือถ่ายน้ำมันในระบบออกหมด ประกอบกลับขับตอนแรกมีอาการ กระชาก เกียร์บางทีก็เปลื่ยนบางที่ขับได้สองเกียร์เฉยๆ ระบบเกียร์ออโต้นีออนต้องไล่อากาศในระบบทางเดินน้ำมัน ทีด้านหน้าเกียร์ไกล้กับปลั๊กไฟมีน๊อตไว้เปิดไล่เช็คน้ำมันอยู่สามสี่ตัว ไม่แน่ใจ สตาร์จเครื่องใส่เกียร์Dเหยียบเบรคไว้ ไห้ช่างไล่เปิดน๊อตทีล่ะตัวจะมีน้ำมันพุ่งออกมาทำแบบนี้ไห้ครบทุกเกียรแล้วเติมน้ำมันเกียร์ให้ได้ระดับ ขับได้เลย ลองดูครับ น้อตที่เขาทำใส่มาที่หน้าเกียร์มัน ต้องมีเหตุผลของผมทุกวันนี้เบาใจแล้ว ขับสบายๆ แต่ก็มีจุกจิกบ้าง เด๋ววันหลังจะมาบอกวิธีแก้เข็มไมค์เต้นระบำ

6. Inilah Aku

0
    0
    0
    อืม..เห็นช่างบอกเหมือนกันว่าถ่ายน้ำมันในระบบออกหมด เพราะใส่เข้าไปใหม่ตั้ง 7 ลิตร ของวาโวลีน+4 หมดค่าน้ำมันตั้งสี่พันกว่าบาท (670×7) ถ้าซื้อเองเคยซื้อได้ 450 หรือ 480 ต่อลิตร

7. Inilah Aku

0
    0
    0
    ด้านหน้าเกียร์ หมายถึงเรายืนหันหน้าเข้าหน้ารถใช่ไหม ตรงที่มีท่อยางต่อไปวนน้ำมันใต้หม้อน้ำใช่หรือเปล่า แค่คลายน๊อตออกไล่ลมแบบไล่ลมเบรคทีละตัวใช่ไหม จะลองทำเองน่าจะได้นะ ไม่อยากกลับไปอู่ซ่อม เพราะเท่าที่ทำมาตามที่ว่าก็เอาผมไปหมื่นกว่่าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้