ใครที่ยัดไฟหรี่ไว้ในโคมไฟหน้าบ้างครับ....

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 12 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    รถผมเป็นแชมป์รุ่นเก่า ไฟหรี่ กะ ไฟหน้า มันคนละเป้ากัน
    แล้วผมอยากต่อไฟหรี่จากเป้าไฟหรี่ มาต่อเข้ากะโคมไฟหน้า

สงสัยว่า หลอดที่เราใส่เข้าไปในโคม ที่เราเจาะแล้ว
    เวลาเราเปิดไฟหรี่ มันจะติดใช่ไหมครับ
    แล้วถ้าเวลาเราเปิด ไฟต่ำ ไฟสูง ตอนกลางคืน
    ไฟหรี่ดวงที่เราต่อไป มันก็ยังติดอยู่ใช่ไหมครับ
    แล้วมันจะร้อนไหมครับ ถ้าขับกลางคืนนานๆ
    ความร้อนจากไฟต่ำสูงเดิม จะมีผลอไรกะหลอด สายไฟ อุปกรณ์ต่างๆที่เรายัดลงไปใหม่หรือเปล่าครับ

แล้วไฟหรี่ที่ยัดไปใหม่ ซื้อแบบไหนครับ (หร้อมขั้วมัน)
    สายๆไฟจำเป็นต้องคำนึงถึงขนากไฟไหม
    แล้วถ้าต่อแบบแยกออกมาจากไฟหรี่เดิม ไฟจะพอไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    พี่จะทำตามแบบกระทู้นี้เหรอครับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=14919
    ผมว่าก็คงไม่ร้อนเท่าไหร่มั๊งเพราะหลอดไม่ได้ใหญ่มากมาย

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ช่ายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้