ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นัฐพล เจือทอง, 16 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่แน่ใจว่ารถผมไปเหยีบอะไรมาครับมันเป็น จุด ๆ กระเด็นเต็มประตูข้างคนขับ กระเด็นไปถึงไฟเลี้ยวอีกต่างหาก ใช้อะไรเช็ดก็ไม่ออก ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอร้องนะ

1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ง่ะ ตอบไม่ถุกเลยแฮะแบบนี้

สีอะไรละคับ จุดที่ว่า สีดำคงเปนยางมะตอย ถ้าขาวๆอาจจะเปนพวกแมลง

ลองใช้พวกน้ำยาเคลือบสีลงดูก่อน ถ้าไม่หายก้อพวกน้ำยาขัดสี ถ้ายังไม่ออกอีกก้อมีน้ำมันสนกะเบนซินขาว

น่าจะออกคับ หรือถ้าไม่ออกจิง คงอาจจะต้องใช้พวกกระดาษทรายละเอียดเบอร์ พันขึ้นไปแล้วใช้เครื่องปั่นสี ไม่ออกอีกก้คงต้องทำสีแล้วคับ

2. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ลองดูนะคับ

3. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ถ้ายางมะตอย จะเป็นสีดำๆๆ ใช้น้ำยาล้างจานซันไล ผสมน้ำลองลูบๆๆ ดูครับ

หรือใช้กาน่า ก็ได้ครับ น้ำยาขัดสี รถ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เคยขับทับยางมะตอยทีนึง กระเดนเต็มรถเลยอะ แต่ขี้เกียจมานั้งเช็ดเอง เลยให้คาร์แคร์จัดการให้ ขัดเคลือบเลยแต่ก็ออกไม่หมด 100% นะต้องไปขัดเคลือบซัก 2 ครั้งหนะ ;););););););););)

5. ตูน ค่ะ

ตูน ค่ะ New Member Member

23
    1
    0
    ถ้ายางมะตอย จะเป็นสีดำๆๆ ผมว่าควรเติมจะใช้ น้ำมันดีเซล(ที่เติมรถกระบะ) ทาที่รอยสีดำๆ
    ทิ้งไว้สักครู่ มันจะหลุดไปเอง
    แล้วก็ล้างรถได้ตามเดิมครับ
    มิเป็น อ,ต,ร, ต่อสีรถครับ

ขอบคุณหลายๆครับ ผมว่าไอจุดที่ว่าคงเป็นยางมะตอยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้