รบกวนสอบถามหน่อยครับคือ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Thawatchai Na, 25 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thawatchai Na

Thawatchai Na Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับคือ วันนี้ไปซื้อฝาหม้อน้ำมาจะเปลี่ยนกับอันเก่าที่ร้านเค้าเอาของเก่าไปเทียบเค้าเอาของโตโยต้ามาให้บอกขนาดพอดีกัน แต่ที่นี้ผมลองเอาใส่กับหม้อน้ำของเดิมมันหมุนเข้าง่ายจังครับไม่ต้องกดเลย ก็เลยสงสัยว่ามันจะปิดปากหม้อน้ำได้หรอ แล้วของท่านอื่นเวลาปิดต้องใช้แรงกดหรือป่าวครับ รบกวนด้วยครับ

2. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    รถเราเคยใช้ฝาโตต้าค่ะ น้ำดันออกหม้อน้ำตลอดเลยค่ะ เลยเปลี่ยนเป็นของนิสสัน

3. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    มันต้องตึงมือคับ ไปเปลี่ยนเปนนิสสันคับ เด่วงานมา

4. Thawatchai Na

0
    0
    0
    ผมก็สงสัยเหมือนกันครับเดี๋ยวจะลองเปลี่ยนใหม่ขอบคุณครับทุกคำตอบ

5. ถามว่าใช้แทนกันได้มั้ย ได้ครับ.. ขึ้นอยู่กับว่าของที่ได้มามันมีคุณภาพรึป่าวดีกว่า ดูแค่แรงดันให้มันเท่ากับของเดิม ครับ

6. หาชื้อไม่ยากครับ..อย่าเสี่ยง

7. ผมซื้อที่มันมีค่าความดันเท่าเดิม

8. Thawatchai Na

0
    0
    0
    อันขวาตัวใหม่ของnissan

9. Thawatchai Na

0
    0
    0
    แต่พอวัดจริงๆของโตโยต้ายางบางกว่าและจะสั้นกว่าของnissanแรงดันเท่ากัน0.9 พอใส่เข้าไปรู้ถึงความรู้สึกได้เลยครับว่าต้องออกแรงกดมากขึ้นตัวนี้เล่ะที่ใช่เลยขนาดตัวเท่ากันแรงดันเท่ากันยังใส่ด้วยกันไม่ได้เลยครับสรุปคือของnissanบ่าของฝาจะกดปากหม้อน้ำสนิทกว่าของโตโยต้าครับซื้อมาด้วยละ180

ต้องกดก่อนหมุนครับ มันจะรู้สึกผืดๆนิดๆครับ 0.9

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้