น้าอ๊อดๆ ดูกอยากเอาเครื่องนี้มาลงอ่ะ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bad to the bones, 15 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    มันลงได้มั๊ย แบบไม่ต้องตัดต่อมากมาย อยากได้6สูบ

2. jnismo

jnismo New Member Moderator

149
    7
    0
    เครื่องอะไรเนี้ย

3. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    เคื่องของ เซฟีโร่อ่ะ
    น่าลองนะ ถ้ายัดลง

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมวัดดูแล้วน่าจะได้นะครับ เพราะจุดยึดมันใกล้เคียงกันมากและที่สำมะคัณคือตำแหน่งเพลาก็โอเค
    ผมเองยังคิดเลยว่าถ้า SR20DET กลับบ้านเก่าจะยัดวี6ลงแน่นอน แต่ผมคงเล่นตัว 2500 ครับเพราะราคาไม่หนีกันทั้งค่าเครื่องและค่าวางแต่ผมว่าน้ำหนักเครื่องคงเพิ่มขึ้นบ้างเป็นเรื่องปกติ คงต้องปรับสปริงหน้ช่วยเพื่อหนีอาการหน้าทิ่ม อ้อ...เครื่องตัวนี้ติดแก๊สได้ดีเลยล่ะ NX V6

5. bad to the bones

121
    0
    0
    อย่างงีก็แหล่มเลย
    น่าลองๆๆ
    แรงบิดน่าจะเยอะกว่าเครื่องโบนะ

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ไม่หรอกเฮีย

โบยังไงๆก็มี270Nmยันพื้น จะเขี่ยเอา300ก่าๆก็ไม่ยาก
    VQ ถ้าได้ 3.0ลิตรก็ค่อยประกบกันได้หน่อย
    หรือถ้าได้ VQ35 จาก Teana 350 ล่ะก็ อีนั่นแรงเยอะกว่า20DETเดิมๆอยู่โขเหมือนกัน

แต่6สูบโตๆ มัน instant response วิ่งอยู่ที่รอบเท่าไหร่ กดปุ๊บพุ่งทันที เครื่องใหญ่ๆมันน่ารักตรงนี้

7. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    เอาเลย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ถ้าวางเสร็จขอลองนั่งรอบนึงนะ

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    155 แรงม้า คงดีกว่าเดิมเยอะครับ แต่คงไม่กระโชกเหมือน SR20DET ครับ ด้วยความที่เป็น na +เกียร์ออโต้สถานเดียว

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ถ้าพอมีเงินเหลืออาจเซทเทอร์โบแบบโลว์บูสท์ใส่ไว้ก็ดีนะ หายใจคล่องขึ้น

10. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ถ้าลง(ได้)ห้องเครื่องคงสวย แต่แน่นนิสสสสนึง....

11. bad to the bones

121
    0
    0
    งี้ จะเอาโช๊คหน้ากะดูมล้อละก็เพลาขับของเซฟี่โร่มาลงด้วยได้มั๊ยอ่ะ ระบบเบรคต้องเปลี่ยนด้วยแน่ๆ เดิมๆคงเอาไม่อยู่

คิดถึงแรงกระชากและเสียงบุ้มมมมม ของ6สูบ บีเอ็ม 323 จัง

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไม่ตองวอรี่ขนาดนั้นก็ได้ครับ ปรับปรุงระบบเดิมที่มีอยู่ดีดีก็โอเคแล้ว
    อย่างผมวาง SR20DET เปลี่ยนดิสค์หน้าแบบเจาะรูระบายความร้อน+ผ้าเบรคดีๆ
    ใส่ดิสค์หลัง เบิกโช๊คใหม่จากศูนย์ก็โอเคนะ

13. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    VQ เสียงที่ออกมาจะไม่ค่อยเหมือน 323i หรอกครับ แต่อยากได้ทุ้มๆนุ่มๆ รับรองได้แน่ แค่โทนต่างกันนิดหน่อยตามสไตล์สูบวี
    กับสูบเรียงครับ

อยากทำแรงๆ บ้านเราคงยาก แต่เมืองฝรั่งทำจับยัดSupercharge ยัดเกียร์6สปีดของMaxima SE โอ้ยโหย นึกออกไหมครับ เกียร์1กดคันเร่งครึ่งเดียวฟรีทิ้งกระจายน่ะ น่ากลัวอิ๊บอ๋าย แล้วนั่นคือบอดี้ Maxima ตันห้าเด้อ ถ้าเป็นบอดี้ NX กับเครื่องV6 S/C ม้าระดับ 300ตัว ให้ตายดิ ผมขอยางดีๆเป็นอันดับแรก

14. Anankhet

1,282
    5
    38
  15. bad to the bones

121
    0
    0
    ฮุ๊ย อ่านแล้ว ท่าทางจะโหดน่าดู....ยกเลิกทุกอย่าง
    เก็บตังค์ ถอยเครื่อง วี6

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้