กลิ่นแก้สเข้าในห้องโดยสารเวลาเร่งเครื่องต้องทำไงคับขอบคุนคับ b14 ปี95

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Suphapat Tanompeuch, 6 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    กลิ่นแก้สเข้าในห้องโดยสารเวลาเร่งเครื่องต้องทำไงคับขอบคุนคับ b14 ปี95

1. ต้องหาต้นตอทีาสาเหตุเกิดรั่วที่ไหนก่อนครับ ติดเครื่แงเปิดฝากระโปรงหาจุดรั่วก่อนครับ

2. เวลาขับ100นี้เริ่มมีกลิ่นเข้ามาเลยคับ

3. ยางขอบฝากระโปรงท้ายครับ ของผมเปิดมาทียังกะรมควันเลย

4. เคยเปนเปลี่ยนท่อยางทั้งหมดระบบแกส ท่อยางมันมีอายุของมัน ป้องกันไว้ก่อนรีบเปลี่ยนเดี๋ยวจะเสียใจ

5. เย้ยกลิ่นแก๊สหรอ ผมนึกว่ากลิ่นควัน โทษทีครับ รีบเช็คด่วนเลย แก๊สดูดหรือหัวฉีด

6. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ติดเครื่อง เข้าระบบแก๊สแล้วใช้ซันไลผสมน้ำ ฟองน้ำจุ่มแล้วบีบตามรอยต่อดูครับ แถววาวล์ที่ถังด้วย ตรงไหนมีฟองปุดๆก็ตรงนั้นล่ะรั่ว ระวังอย่าให้น้ำโดนขั้วไฟโซลินอยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้