ขอถามเพื่อนหน่อยครับอาการรอบเครื่องสวิงเข็มไมล์อ่ะครับขึ้นๆลงๆอาการน่าจะเกิดกับอ่ะไรครั...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SunLang Nattapon Love Fran, 7 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามเพื่อนหน่อยครับอาการรอบเครื่องสวิงเข็มไมล์อ่ะครับขึ้นๆลงๆอาการน่าจะเกิดกับอ่ะไรครับและก็เยียบคันเร่งไปได้สักพักแล้วรถค่อยๆพุ่งนี่เหมือนรอรอบอ่ะครับและพอลาเลี้ยวพวงมาลัยสุดนี่มีอาการเกือบดับสาเหตุเปนเพราะลิ้นผีเสื้อป่าวครับเครื่องga15และก็พอใช้เกสนี่มีควันขาวออกมาเฉยเลยแต่ใช้นำ้มันก็ปกตืไม่มีควันเคยคิดว่าเครื่องหลวมแต่ก็ลองเยียบดูก็ทำความเร็วได้ถึง150ตอนถนนโล่งน่ะก็เลยคิดไม่ออกว่าตกลงเครื่องมันเปนอ่ะไรกันแน่ครับผู้รู้ช่วยที่

1. - "อาการรอบเครื่องสวิงเข็มไมล์อ่ะครับขึ้นๆลงๆ" ถ้าเป็นลักษณะเครื่องติดอยู่เฉยๆ แต่เข็มวัดรอบ ตีไปตีมา เหมือนเบิ้ลเครื่อง ก้อเกจ์วัดรอบชำรุด ซ่อมโดยถอดแต่เกจ์มาไล่ย้ำจุดบัดกรีใหม่ ค้นใน net มีครับ หรือเปลี่ยนตัวเรือนไมล์เลย(เก่าเซียงกง) แต่อาจมีอาการเดิมอีกได้จากที่ post กันใน net - "เหยียบคันเร่งไปได้สักพักแล้วรถค่อยๆพุ่งนี่เหมือนรอรอบ" สงสัยเกียร์ Auto จวนกลับญี่ปุ่น ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แบบไม่ต้องฟลัชดูครับ เผื่อช่วยยืดเวลาออกไปได้ ที่เหลือรอผู้รู้ท่านอื่นต่อครับ

ครับขอบคุนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้