สอบถามหน่อยค้าบ รถผมมีปัญหาน้ำท่วม ไม่รุ้ว่าน้ำเข้ามาจากทางใหน...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Panupong Panomsilp, 25 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยค้าบ รถผมมีปัญหาน้ำท่วม ไม่รุ้ว่าน้ำเข้ามาจากทางใหน ขอบยางประตูก้ไม่เห็นเข้า ตอนแรกผมดูดน้ำออกไปหมดแล้ว ลองล้างรถ ฉีดน้ำใส่ตามขอบยาง ขอบประตูแล้วเช็คดู ก้ไม่มีปัญหาน้ำเข้า แต่พอขับลุยฝนเท่านั้นล่ะคับ พรมพื้นผมชุ่มน้ำหมดเลย ทั้งฝั่งคนนั่งคนขับ ด้านหน้าด้านหลัง เปียกชุ่มเลย ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคับ

1. ไม่เคยเจอครับ. แต่เช็ครอยผุด้านล่างรึยังครับ

เช็คตะเข็บด้านล่างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้