จะเปลี่ยนเครื่องหรือจะลุยต่อดีครับ อาการ ไฟไม่จ่ายหัวเทียน ติดๆดับๆ อยู่ๆดับเฉยๆ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ซ่อมแอร์ อุตรดิตถ์, 29 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเปลี่ยนเครื่องหรือจะลุยต่อดีครับ อาการ ไฟไม่จ่ายหัวเทียน ติดๆดับๆ อยู่ๆดับเฉยๆ สักพักติด ตอนนี้ดับยาว2เดือนละครับ ชอบแต่ไม่คิดว่าจะหาที่ซ่อมยาก

1. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ลองปรึกษาเพื่อนๆในคลับดูนะคะ มีช่างเก่งๆในคลับอยู่ ในกลุ่มมีทั้งซ่อมเองและเปลี่ยนเครื่องไปเลยก็มีค่ะ

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองไล่เช็คเช็นเซอร์ก่อนครับ อาการแบบนี้คุ้นๆ มีแคร๊งค์กับแคมสองตัวที่น่าสงสัย...

3. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ขอเบอร์ครับ โทรคุยง่ายกว่า...

4. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ช่างเป้มาแระ ปรึกษาโลดครับ...

5. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ลุยต่อเลยคับ

6. Karn Matts

0
    0
    0
    เครื่องใหม่ไปเลยครับขับสบาย

7. Joe Ahueyzs

Joe Ahueyzs Guest

0
    0
    0
    ใช้ คันที่จอด อยู่ใหญ่แอร์ วันนี้ป่าวครับ

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่องครับ แนะนำเลย

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แบบวางเครื่องใหม่ของผมเอง... ถ้างบเยอะหน่อยก็วางเครื่อง แต่ถ้างบน้อย ซ่อมตามอาการใช้เครื่องเดิมไปได้อีกสบายกระเป๋า จัดตามชอบเลยครับ

10. แคร้งกับคอยล์

11. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    โทรคุยกับช่างเป้ไม่ก็ช่างเบิร์ดดีกว่าครับ. เดาไปเรื่อยว่าเป็นเซ็นเซอร์ตัวนั้นตัวนี้ ซ่อมไม่ถูกจุด เสียเวลา เสียเงินเปล่าๆ. ถามช่างดีสุดครับ

12. ซื้อคอย กะ แคร้งมาเปลี่ยนละครับ แต่แป้บเดียวเป็นอีกครับก่อนดับยาวนี่หล่ะครับ

13. Karn Matts

0
    0
    0
    ดช๊คสายไฟดูยังคับละลายชอตกันยุป่าว

14. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นนะอาการนี้ ของผมเปลี่ยนกล่องecu

15. Wasan Junlon

Wasan Junlon Guest

0
    0
    0
    เช็คโค้ดครับ

16. code ไม่ขึ้นแล้วครับ เต้าเดิมเขาต่อติดแก้ส ไม่รู้ว่าไปทำอะไรไฟcodeไม่ขึ้น ตอนแรกคิดว่าถอดแต่หลอดออก ผมเคย ใช้ OBD II ที่ใช้เช็คECUมันก้อไม่มีอะไรerrorเลยผมคิดว่าOBD มันห่วยมากกว่า เลยจอดสนิทยาวๆครับ

17. Pae MO ON

0
    0
    0
    บิดกุญแจแล้วไฟเช็คเอนจิ้นติดหรือเปล่าครับ.... ซ่อมแอร์ อุตรดิตถ์

18. ไม่ขึ้นครับ ใส่หลอดแล้วก้อไม่ขึ้นครับ

19. ผม inboxไปคุยกะพี่แล้วหน่ะครับ

20. Pae MO ON

0
    0
    0
    ลองดูฟิวส์ที่กล่องฟิวส์ก่อนครับ ว่ามีตัวไหนขาดหรือเปล่า...

21. ครับ พรุ่งนี้จะเปิดกรุ บำบัดละครับกะถ้าเสร็จเครื่องแล้วจะทำสี ปั้มลม กาสีจัดมาแล้ว

22. มีสิธีเช็คเซ็นเซอไหมครับแบบว่ามิเตอวัด

23. Ramon Ortiz

Ramon Ortiz Guest

0
    0
    0
  24. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Ramon Ortiz How many HP.?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้