รถมีอาการกระตุกเมื่อตอนเปลี่ยนเกียร์เปิดแอร์ไฟตก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ลพน ทองภักดี, 30 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รถมีอาการกระตุกเมื่อตอนเปลี่ยนเกียร์เปิดแอร์ไฟตก พอใส่ตัวกรองกระแสไฟแล้วอาการดังกล่าวหายเลยรถอัตราเร่งดีขึ้น

1. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ติดตั้งอย่างไรครับ

2. ต่อเข้าขั้วแบตได้เลย

3. ราคาครับ..

4. Anek Punjai

Anek Punjai Guest

0
    0
    0
    พรุ่งนี้พี่อาร์มจะมาติดให้ที่บ้านค่ะหลวงพี่

5. ทีสาวๆติดให้ถึงบ้านเลยนะ

6. ถ่ายคลิปวีธีติดตั้งมาลงบ้างน่ะครับ

7. ของเขาดีจริง

8. ขายกล่องกรอง กระแสไฟ เพิ่มแรงบิด ใช้ใด้กับรถหัวฉีดที่ใช้กล่อง ECU ควบคุมทุกรุ่นทุกยี้ห้อ ทั้งรถยนต์เบนซิล ดีเซล มอเตอร์ไซค์ เห็นผลแตกต่างทันที ติดตั้งง่าย แค่ต่อสายเข้าขั้วแบตบวกเข้าบวก ลบเข้าลบ สิ่งที่รู้สึกได้ทันทีหลังติดตั้ง แอร์เย็นเร็วขึ้น เปิดแอร์ไฟไม่ตกรถไม่กระตุก รอบเครื่องนิ่งขึ้นเห็นได้ชัด เกียร์ออโต้เปลื่ยนเกียร์นิ่มขึ้น ไฟหน้าสว่างขึ้น เครื่องเสียงใสขึ้น กระจกไฟฟ้าทำงานเต็มประสิทธิภาพมากขึ้น ลองได้ครับมันไม่ใช่กล่องวิเศษ แต่มันเป็นหลักการ การทำงานของระบบไฟเราแค่เสริมอุปกรณ์ เข้าไปเพื่อไห้ระบบมันทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้น ไม่มีข้อเสียใดๆทั้งสิ้น แค่ติดตั้งไว้กับแบต มันก็ทำงานเก็บประจุเหมือนกับแบตทำหน้าที่สำรองไฟกรองไฟไห้สะอาดก่อนจ่ายไปยังระบบ จึงทำไฟจ่ายเข้าระบบต่อเนื่องไม่ขาดตอนผลไฟนิ่งเครื่องก็นิ่ง. สนใจโทรสอบถามได้ครับ. 0921809626

9. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    เอาจริงๆ ไอ้กล่องแบบนี้ผมใส่มานานมากแล้ว ลองมาหลายยี่ห้อทั้งของนอก ของบ้านเรา ถามว่าดีขึ้นไหม พอได้ครับ แต่ถ้าจะเอาจริงๆ เดินกราวดีๆ ดูสายไฟบวกจากไดชาร์ทมาแบตให้เส้นใหญ่หน่อย อาการระบบไฟจะดีกว่าใส่กล่องแบบนี้. ......ปล...ไม่ได้มาขัดอะไรนะครับ แต่แค่บ้างอยากผมเคยลองมาแล้ว ลองง่ายๆครับ ลองใส่กล่องไปสักพักแล้วลองถอดออก แล้วดูอาการ บ้างที ไม่ต่างกัน

ต้องลองถอดออกนานๆหรือไม่ก้อถอดทิ้งไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้