มีปัญหาเกียร์ไม่เปลี่ยน ออกตัวเกียร์สอง กำลังจะลองเปลี่ยนน้ำมัน สอบถามผมใช้น้ำมันเกรด...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nirut Klaiphan, 26 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nirut Klaiphan

Nirut Klaiphan Guest

0
    0
    0
    มีปัญหาเกียร์ไม่เปลี่ยน ออกตัวเกียร์สอง กำลังจะลองเปลี่ยนน้ำมัน สอบถามผมใช้น้ำมันเกรด dexron III ได้ไหมครับ แล้วถ้าเปลี่ยนน้ำมันแล้วอาการไม่หาย แนะนำหน่อยครับไปดูตรงไหนต่อครับ

2. รถผมเคยเป็นครับ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ และกรองเกียร์ หายทันที ลองดูนะครับ

3. Naming Wut

Naming Wut Guest

0
    0
    0
    อาการนึ้เคยเป็น บอกสัญญาทอร์เกียร์จะเสีย

4. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนกรองด้วยครับ แล้วก็สายคิกดาวตีงไปหรือป่าว

5. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    น้ำมันต้องเป็น ATF 4. อย่างเดียวหรือเปล่าครับ ใช้น้ำมันเกียร์ทั่วไปที่เป็น dexron III. ของคาลเท็กได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ATF 4 ใช้ของยี่ห้ออะไร หาได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถามยาวเลย รบกวนด้วยนะครับ เพิ่งจะได้จับครับ มือใหม่

6. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    วาโวลีนก็ได้ครับ เดก lll ประมาณ 700 แกลลอนสี่หรือห้าลิตรนี่ล่ะครับ

7. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    ไปหาคำตอบมา ได้ความว่า ATF+4 ไม่แนะนำให้ใช้ในเกียร์ที่แนะนำให้ใช้น้ำมันตระกูล Dexron กับ Mercon

8. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    เพิ่มเติม ATF ...Chrysler Group Dexron...GMC Mercon...Ford motor

9. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อาการเป็นได้ตามที่แจ้งกันมา แต่ที่เคยเจอมาเป็นกระบอกสูบเกียร์แตก เปลี่ยนใหม่หายสนิท และน้ำมันเกียร์ ถ้าจะเปลี่ยน ใช้ ATF+4 ครับ ้มืองไทยมี วาโวลีน ครับ ตัวอื่นๆใช้ได้แต่อายุการใช้งานจะสั้นลง และมีผลกับการเปลี่ยนเกียร์ด้วย

10. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ...ยังจอดสงบนิ่งอยู่เลยครับ อีกเรื่องครับ...แนะนำร้านอะไหล่ให้หน่อยครับ...มุดไปดูไม่รู้ว่าซีลตรงเพลาขับหรือหลังเครื่องรั่วน้ำมันนองพื้นเลยครับ แล้วก็เรื่องโช้คใช้ยี่ห้อไหนได้บ้างครับ. เยอะไปหมดกะลังไล่เก็บไปเรื่อยๆ ขอบคุณครับ

11. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    สรุปว่าไปจัด valvoline มาครับ ครอทละ 365 ครับ. หายากจริงๆ เข้าตั้งหลายร้านไม่มี

12. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ได้ที่ร้านไหนครับ พอดีอยากสั่งซื้อครับ

13. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    ร้านอยู่พระรามสองเยื้องๆ ตรงข้าม รพ บางมดครับ

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ราคากระป๋องละ 785 ???!!! ราคาที่เคยซื้อแพงสุดอยู่ที่ 450

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ่อ ดูผิด 365 ไม่แพงละครับ... แหะๆๆ

16. Nirut Klaiphan

0
    0
    0
    450 น่าจะเป็นตัวนี้ใช่ไหมครับ

17. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แม่นแล้นครับ เห็นว่ามีอีกยี่ห้อ จำไม่ได้ละว่ายี่ห้ออะไร ราคาจะถูกกว่า Mopar กับ Valvoline อีก

18. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ Nirut Klaiphan

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้