อิจฉากระบะสมัยนี้จริง.....

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lording1, 25 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ทำไมนะ....กระบะสมัยนี้มันทำให้แรงได้..โดยหมดกะตังไม่เท่าไหร่ก็แรงแล้วอะ....

แค่กล่องใบเดียวล่อม้าเพิ่มร่วม...100ม้า

ไอ้เราทำแทบตายหมดตังไป...ได้ม้าไม่เห็นเกิน40ตัว....

เดี่ยวนี้กระบะเขาวิ่งกัน..15.8 แล้วนะโคตรเลย....เดิมๆนะท่านทำแบบบ้านๆเลย

แล้วอยากรู้ว่าjazz ของเราๆท่านๆ หรือที่เคยได้ยินกันมา...วิ่งดีสุดเท่าไหร่คับ

ผมตอนนี้...ใครว่าบ้าพลังไม่ว่า...แต่สิ้นปี้ว่า..อยากลองวาง B16A....หรือใครเคยวางแล้วมีปัญหาไรบอก

กันมาบ้างนะ...เห็นราคาเครื่อง.....มันสมกับแรงม้าดี..K20A....ไม่ไหวราคาแรงเกิน...เฮ้อกระบะแรงๆกัน

หมดแล้ว...:embarassed: :embarassed: :embarassed:

2. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบ นะจ้ะ ตัวเอง

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รอดูงาน Best of FIT/Jazz ดีกว่าเพราะมีคนซุ่มโมแรงอยู่เยอะ ส่วนผมรอดู ว่าจะทำแตะ 200ม้าจะไหวเปล่า :D :D :D :D :D

4. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18

รถที่เกิดมาพร้อมเทอร์โบ มันก็ง่ายที่จะทำให้มันแรงคับ

ส่วนใครที่ซื้อ IDSI เกียร์ออโต้ นี่ก้อต้องโมกันกระเป๋าตังพังเลยละคับ วางเครื่องใหม่มันง่ายกว่าก้อจิงคับแต่มันไม่เจ๋งอะคับ
    แต่ก้อไม่รู่จะไปโมอีท่าไหนเหมือนกันทำนิดทำหน่อยก้อพังแระ ???? :cry:

5. AoNZa_FiT

AoNZa_FiT New Member VIP

92
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนอ่า...ว่ามีใครวาง บี16 มั้งยัง เคยถามไดร์เวอร์ มา 7X.XXX จบเลย แต่ผ่าตัดเยอะ อะ

แต่ราคาน่าโดน แพงกว่า เครื่องเดิมโมเต็ม 2หมื่นก่า ได้บีเลย

6. lording1

1,130
    54
    0
    แล้วงาน...fit...of ...best..แล้วงานมีวันไหนคับคุณแอมป์

เดือนไหนอะ.......จะไปแอบดู...ว่ามันจะมีตัวเลขให้ผมตกกระใจปล่าว

แต่เหลือๆเยอะ...คงมีแบบตกใจกันแน่ๆ

อยากบอกดังๆๆๆๆว่า.....ถึงตัวเล็ก..แต่วิ่งโว้ย...55555

อย่ามาจี้

7. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    ม้าอาจจะไม่เยอะ แต่ต้องเทียบแรงม้ากับน้ำหนักดู ผมก็ว่า ok แล้วนะ

8. Apple

575
    8
    0
    เดือนกันยาครับ ยังไงเดี๊ยว RCWEB คงลงโฆษณาอีกทีแหละ
    ก็อาจมีตกใจบ้างเพราะ วันนั้นซัดกับ Civic ตาโตน่าจะเครื่อง B16 ก็ทิ้งกันไม่ลงแต่ฟังเสียงแล้วคงไม่ได้โม แต่ถ้าเจอ 3Door B16 โมเต็มก็คงกินยากอยู่เหมือนกันแต่เดี๊ยว ประกบฝาเท็คแล้วจะลองดูอีกทีว่าจะเจอ B16 ไหวมั้ย :D :D :D :D :D :D :D

9. lording1

1,130
    54
    0
    ผมชอบจริงๆ....เลยโอ้โฮต้องงี้สิครับ.....เกาะB16A...ได้ผมก็ว่าแจ๋วแล้วคับ...

แล้วถ้าได้ฝาเทคประกบอีกละก็.....แรงแน่..แรงๆนี้น่าเอาแบบอย่าง..ทำเอาผมลังเลในการเปลี่ยนเครื่อง...เลยนะเนี้ย.....

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ทำใจคับ 55

แจสมันแค่ซิตี้คาร์ ขับสนุก เน้นประหยัดน้ำมัน

ถ้าจะโมก้อลำบากหน่อยอ่ะคับ

เหมือนกะการโมจักรยานให้แรงเท่ามอไซค์ ก้อต้องเหนื่อยหน่อย เหนื่อยปั่นน่ะคับ อิอิ

11. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    อิอิๆๆ

12. lording1

1,130
    54
    0
    เมือก่อนผมก็คิดอย่างนี้ละ....ว่ารถจิ๋วเดี่ยวจะไปแรงอะไรกัน....

แล้วคืนนั้น..นานมาแล้ว...ผมเห็น..CITY...สีเหลืองตัวใหม่....

วิ่งสวน..CIVIC..แบบฉีกกระดาษเลยมันทำให้มองเปลี่ยนไปเลย

รถเล็กสวนรถใหญ่นี้มันเท่...ดูแปลกดี....และรถใหญ่แรงๆ...ก็เห็นจนเบื่อตาแล้วในแข่งกลางคืนอะ

13. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ถูกต้องเลยคับผม

14. Apple

575
    8
    0
    แต่มันก็ใช้งบทำเอาการอยู่เหมือนกันนะครับ :confused: :confused: :confused: :confused:

15. boomer1983

boomer1983 New Member Member

11
    0
    0
    สู้ๆครับเปงกำลังใจห้าย อู๊ดๆ

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

17. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    ทุกอย่างจบครับ

ถ้ามีเงิน (นี้เเหละปัญหาใหญ่) ว่าปะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้