สอบถามเรื่องรอบเดินเบาคับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย wuti, 14 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wuti

wuti New Member Member

21
    0
    0
    ผมใช้ 3sge ไอดีกลม ตอนเช้าสตาร์ทตอนเครื่องเย็นรอบเดินเบาไม่ขึ้นเลย แต่พอเครื่องร้อนก็ปกติ
    จะมีรอบตกบ้างตอนรถติด หรือขับ ๆ จอด ๆ แต่ไม่ดับ
    ผมล้างปีกผีเสื้อแล้ว และเปลี่ยนตัว เร่งรอบแล้ว (มือสอง) แต่ก็ยังไม่หาย และวิ่งรถเหมือนอั้น ๆ ตอนต้น แต่ปลายฉิวเลย (ออโต้)
    ถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับว่าผมต้องทำยังไง หรือมีที่ ๆ ช่วยเช็คเครื่องที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่แถวอ่อนนุช และราคาไม่แพงมากนะครับ อยากให้หายจังเลย
    ช่วยตอบหรือโทรมาคุยได้นะครับ 086-3162687 วุฒิคับ:cry: :cry: :cry:

2. alongkornk

alongkornk New Member Member

2
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ แต่ผมใช้3SFE อาการเดียวกัน รายการที่ทำไปมีดังนี้
    1. ล้างปีกผีเสื้อ
    2.เปลี่ยนเซ็นเชอร์เดินเบามือสอง
    3.เปลี่ยนเซ็นเชอร์อุณหภูมิของใหม่ 1470 บาท ที่เปลี่ยนเพราะคอมฟ้องว่าเสีย
    4. หัวเทียน
    5.สายหัวเทียน
    6.ตั้งวาวล์ใหม่
    7.ล้างหัวฉีด
    8.เปลี่ยนปั้มติ๊ก
    9.เปลี่ยน โ อทูของใหม่ ที่เปลี่ยนเพราะคอมมันฟ้องว่าเสีย

ไม่น่าเชื่อครับว่าไม่หาย สุดท้ายเปิดกล่องมาดู ไฟลัดวงจร ตัวซีใหม้ ไปสอง ตัว เป็นตัวคุมหัวฉีด ซ่อมแล้วดูเหมือนหาย พอขับอีกวันควันขึ้นกล่องครับ เปลี่ยนทั้งกล่องเลย ครับ หายสนิทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้