ภาพแรกตอนคอมแอรทำงาน ภาพ 2 ตอนคอมแอรตัดการทำงาน ถือว่าน้อยไปไหม แต่เครื่องนิ่งไม่ดับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แจ๊ค น่วมขยัน, 10 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ภาพแรกตอนคอมแอรทำงาน ภาพ 2 ตอนคอมแอรตัดการทำงาน ถือว่าน้อยไปไหม แต่เครื่องนิ่งไม่ดับ รถชื้อมา 2 ปีแล้วเป็นแบบนี้มาตลอด น้ำมันไม่ติดแก้ส ถือว่าปกติไหม

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ต่ำไปนะครับ ควรจะอยู่ 750-900 รอบ กะลังสวย

2. เครื่องไม่สั่นเหรอ....รอบน่าจะประมาณด้านบนนะ

3. ไม่สั่นนะครับเงียบมาก..

4. Jean Nissan

Jean Nissan Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

5. ถ้าอยากรู้รอบจริง คงต้องหาปืนไฟที่ใช้เช็คองศาจุดระเบิดมัง(เรียกไม่ถูกครับ) จะยิงไฟเหมือนไฟฉายไปที่มูเล่หน้าเครื่อง(เพราะมี mark อยู่) แล้วจะรู้เลยว่า รอบเท่าไหร่ เคยเถียงกับช่างเรื่องรอบเดินเบา ช่างเลยใช้วิธีนี้วัดให้ดู ปรากฎหน้าปัทม์ขึ้น 700 แต่วัดได้ ไม่ถึง 600 ถ้าใช้งานได้ปกติ เครื่องนิ่งไม่สะดุด เร่งได้ปกติ แอร์เย็นตลอด เบรคใช้ได้ปกติไม่วูบวาบ และลองสังเกตุดูว่าเวลาเดินเบาของเรากับคนอื่นใกล้เคียง เครื่องทำงานเหมือนกันไม๊ ถ้าใกล้เคียงกันก้อน่าจะโอเคในระดับหนึ่งมังครับ รอผู้รู้ท่านถัดไป

6. ตอนที่เรียนเครื่องกลไฟฟ้าสมัยหนุ่มๆ จะใช้เทปเส้นเล็กๆติดใว้แกนหรือพูลเล่ตามขวางแล้วใช้สโตปไลท์วัด น่าจะตัวนั้น

7. เป็นเหมือนกันครับบ

รถผมประมาณนี้ครับ เดินเบาเปิดแอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้