สวัสดีทุกท่านครับ.. พอดีพึ่งได้นีออนมา อยากเปลี่ยนไฟหน้าจะมือ1หรือ2ก็ได้ครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Phantawit Saralikit, 16 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีทุกท่านครับ.. พอดีพึ่งได้นีออนมา อยากเปลี่ยนไฟหน้าจะมือ1หรือ2ก็ได้ครับ ขอแค่ขายึดครบ และตั้งไฟได้ก็พอ.. **รบกวนถามเพิ่มเติมครับ** 1.หลอดไฟหน้าต้องเป็นหลอด H.. อะไรอ่าครับ? 2.เปลี่ยนไฟหน้าต้องรื้อกันชนออกมั้ยครับ? 3.ล้อนีออนเป็น 5รู114 หรือ120ครับ? ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ..^^

1. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    1. หลอดไฟ ถ้าโคมเดิมๆ H4 แต่ถ้าเปลื่ยนโคมมาจะเป็น 9007(HB5) 2.เปลื่ยนไฟหน้าไม่ต้องถอดกันชนครับ ใช้วิธีถอดตัวโคมก่อน แล้วค่อยถอดขา 3.ล้อนีออน เป็น5รู 100

2. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    มีสมาชิกมาเพิ่มแล้วดีใจตามพี่ข้างบนเลยครับ

ขอบคุณครับบ..สำหรับคำตอบบ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้