ซับ 3 ตัวควรจะใช้ลำโพง6'' กี่คู่คับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย meowmeowmeow, 20 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. meowmeowmeow

meowmeowmeow Guest

0
    0
    0
    มีซับ 3ตัว 10" วอยคู่ 1ตัว 10'' วอยเดี่ยวอีก2ตัว

6*9 1คู่ 6.5'' 2คู่

ควรจะเพิ่มเหรอลดลำโพงตัวใหนครับ ควรจะมีพวก 4-5'' ด้วยมั้ย

ควรใช้แอมซักไม่เกินกี่ตัวดีคับในชุดนี้เอาแบบกินไฟพอดีๆเพราะแบตผมแค่50Aเอง(อาจจะเพิ่มแบตได้)

จัดวางระบบให้ทีคับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เปนผมคงเอา 6*9 ออกคับ ส่วน 4-5 นิ้วไม่จำเป็นต้องใส่คับเพราะใส่ 6.5 ได้ก็เล่น 6.5 อ่ะดีอยู่แล้วคับ

เรื่องแอมป์ก็ต้องรู้ก่อนคับว่าซับแต่ล่ะตัวต้องการไฟมากเท่าไหร่ถึงจะตอบได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้